Toyota Innova thường xuyên cháy bóng đèn pha

N
Bình luận: 53Lượt xem: 4,681

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
em chào các bác , năm mới sức khỏe vui vẻ . hôm nay có một vấn đề , rất khó . xe ynova thường xuyên cháy bóng đèn pha . em thay 2 lần , 4 cái rồi . em ko hiểu lý do vì sao . mak chạy như vậy . hiện tượng như vậy từ lúc em đau thêm 2 quả rore cho xe . mong các bác chỉ dúp em với ạ . em cảm ơn các bác nhiều

yellowkid

Tài xế O-H
theo mình nghỉ thì bác ra cho thợ kiểm tra lại dòng của bộ sạc-tiết chế,có thể khi ở vòng tua lớn nó ko ổn định ,với lại các bóng đèn xịn rất nhạy về dòng điện, chỉ thay đổi dòng đột ngôt có thể là tèo rồi..

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
em là thợ mới vào nghề thôi bác ạ . em đã kiểm tra máy phát xác 14v , xe hiện tượng lúc sáng yếu , em đau thêm cho nó 2 cục role , và từ lúc đó bóng liên tục chay ,

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
còn một lý do nữa , làm bóng chay , màk em phân vân mãi , là em có thay đường dây , dây của em thay to hơn , đường dây rin , có khi nào , day to qua , làm bóng nhanh chay ko các bác , mong các bác hỗ trợ cho em với ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em chào các bác , năm mới sức khỏe vui vẻ . hôm nay có một vấn đề , rất khó . xe ynova thường xuyên cháy bóng đèn pha . em thay 2 lần , 4 cái rồi . em ko hiểu lý do vì sao . mak chạy như vậy . hiện tượng như vậy từ lúc em đau thêm 2 quả rore cho xe . mong các bác chỉ dúp em với ạ . em cảm ơn các bác nhiều
Do chất lượng bóng đèn thôi. Bác lắp rơle vào thì dễ cháy bóng đèn hơn

Lancer2.0

Tài xế O-H
Thế là quá rõ rồi do bác đấu rơ le nên bị cháy đó. Đèn yếu hay mạnh là do cảm nhận cá nhân, đấu điện quá mức của nhà sx thì bị cháy là đúng rồi.

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
Do chất lượng bóng đèn thôi. Bác lắp rơle vào thì dễ cháy bóng đèn hơn
đá , thua bạc , em đã đau rất nhiều xe rồi . cùng loại bóng như vậy , xe họ chạy rất lâu . ko thấy gọi lại . còn với xe ynova nay . mới thế , lúc kích thêm 2 quả rơle , và chạy lại đường dây môi , to hơn đấy rin , nó liền lúc cháy bỏng , bác cho em biết em sai chỗ nào ko ạ , em cảm ơn

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
Thế là quá rõ rồi do bác đấu rơ le nên bị cháy đó. Đèn yếu hay mạnh là do cảm nhận cá nhân, đấu điện quá mức của nhà sx thì bị cháy là đúng rồi.
em đau rất nhiều xe rồi , chưa có xe nào như xe này , anh ơi , đầu sóng 2 qua rơle , bóng rất sang , nhưng chỉ chạy đc 1 tuần thôi , em nghĩ mãi mak ko ra , bị đến 6 cái bóng rồi , em bối rối quá ,

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xe ynova này . của nó ko có qua rơle , mak lấy điện trực tiếp từ công tác , em đau thêm để bảo vệ cho công tác , cửa xe bác ạ , bác cho em hỏi , xác xe này lúc nổ máy . xác bao nhiêu vôn là ổn định a . 14v co cao ko anh
- 14V là bình thường bác ạ
- Bác ga cỡ 3000 vòng/ phút thì điện áp đạt bao nhiêu?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên