Nạp gas bao nhiêu thì đủ?

C
Bình luận: 52Lượt xem: 41,198

ngochocmai

Tài xế O-H
Nếu nạp gaz lỏng vào đường thấp áp thì sẽ dễ bị hỏng máy nén, nhưng không phải lúc nào cũng hỏng ngay
uh. bác nói chuẩn đó. Theo mình thì khi máy không nổ mà nạp gas lỏng phía cao áp cho nhanh. còn khi máy hoạt động thì nạp bên thấp áp nak.
Theo bác nhưng nguyên nhân nào gây ra hiện tượng đóng băng ở đường thấp áp có thể giải thích theo nguyên lý hoạt động của môi chất như thế nào và trong vấn đề đề này không bàn chuyện là hỏng gì nhé.
Thanh you.

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Nạp ga lỏng chả hại gì đến block. Cái khó là ko xác định rõ là xe này chính xác bao nhiêu lạng hay bao nhiêu kg thôi. Bất tiện nữa là phải đem theo cái cân bàn. Thường thì em nạp, cũng tắt máy mồi cả bên cao áp tầm 50psi thì nổ máy nạp cho nhanh

DHoaanhquan

Tài xế O-H
Phải nói một điều cơ bản là khi ac off thì các bác muốn cho vào cao áp cũng được mà thấp cũng đc. Quan trọng khi on ac (nổ máy) thì nạp đường nào(e trả lời là thấp áp) Một câu hỏi nhưng ko có câu trả lời chính xác. Ko biết vậy chuẩn ko ạ.?

nguyenhuunuoi

Tài xế O-H
Nếu nhiệt độ môi trường từ 27 độ trở lên áp cao từ 14 - 16 kg với điều kiện giàn nóng tốt quạt làm việc ổn định. Con nhiet do tu 20 ap khoang 6_8 kg ok

CanhTran

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi khi nạp ga đường áp thấp thì dễ hỏng lốc ạ? Và phải nạp gar như nào mới là an toàn và chuẩn vậy ? ( e tay ngang mới vào nghề mong các bác chỉ giúp , e xin cảm ơn ạ)

Pipi-tb

Tài xế O-H
Em đọc trong các tài liệu của Toyota hướng dẫn thì áp suất phía áp thấp từ 1,5-2,5 Kg/cm2, còn phía áp cao từ 16-18Kg/cm2 là đủ gas, em đã làm theo đúng như thế nhưng quan sát qua mắt gas thấy vẫn còn nhiều bọt, độ lạnh thì không đủ. Trên thực tế em thấy các bác thợ lạnh nạp gas dạng lỏng vào phía áp thấp trong lúc máy đang nổ và mở lạnh (Toyota cấm nạp theo kiểu này), với lại họ nạp đến áp suất từ 4-4,5 Kg/cm2 (độ lạnh rất sâu). Vậy các Bác cho em hỏi áp suất bên phía áp thấp nên là bao nhiêu và cách nạp gas của bác thợ lạnh trên có ổn không? Cám ơn các bác.
thấp áp 2kpa cao áp 15kpa

situlenkinh

Tài xế O-H
Em đọc trong các tài liệu của Toyota hướng dẫn thì áp suất phía áp thấp từ 1,5-2,5 Kg/cm2, còn phía áp cao từ 16-18Kg/cm2 là đủ gas, em đã làm theo đúng như thế nhưng quan sát qua mắt gas thấy vẫn còn nhiều bọt, độ lạnh thì không đủ. Trên thực tế em thấy các bác thợ lạnh nạp gas dạng lỏng vào phía áp thấp trong lúc máy đang nổ và mở lạnh (Toyota cấm nạp theo kiểu này), với lại họ nạp đến áp suất từ 4-4,5 Kg/cm2 (độ lạnh rất sâu). Vậy các Bác cho em hỏi áp suất bên phía áp thấp nên là bao nhiêu và cách nạp gas của bác thợ lạnh trên có ổn không? Cám ơn các bác.
nó tùy thuộc vào nhiều điều kiện bác à
nhiệt độ trong xe
nhiệt độ ngoài trời
lốc như thế nào còn khỏe hay không. ha
hãng thì nó cho bác thông sô lí tưởng làm theo thì nó bền lốc hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên