Mada CX5 đời 2015 cần giúp

Tu82hn
Bình luận: 22Lượt xem: 8,095

Tu82hn

Tài xế O-H
Sáng có khách gọi cứu hộ xe vì để lâu hết ac ko nổ dc. Em đến câu bình nổ dc các đèn trên tap lo điều tắt. Nhưng khi tắt máy thì đèn hình cái oto và cái khóa hiện lên nhấp nháy liên tục. Em dùng máy quét ra lỗi B13d3 .em xóa đi hết lỗi nhưng khi tắt đi nổ lại thì lỗi lại có. Các anh cho em hỏi lỗi đó là lỗi gì cách khác phục ra sao vì chủ xưởng đang bảo mua phần mềm dịch mã lỗi mà chưa mua.

Tu82hn

Tài xế O-H
Chìa khóa vẫn trong xe mà vẫn thế. Em còn tắt đi đề lại các kiểu nhưng không hết. Tess lỗi thấy 1 lỗi như em đã nói sau đó xóa lỗi đi kiểm tra lại ko thấy lỗi nữa nhưng tắt đi nổ lại thì lại có lỗi.khi nổ máy thì đèn đó tắt

nguyenvuongbkhn

Tài xế O-H
Sáng có khách gọi cứu hộ xe vì để lâu hết ac ko nổ dc. Em đến câu bình nổ dc các đèn trên tap lo điều tắt. Nhưng khi tắt máy thì đèn hình cái oto và cái khóa hiện lên nhấp nháy liên tục. Em dùng máy quét ra lỗi B13d3 .em xóa đi hết lỗi nhưng khi tắt đi nổ lại thì lỗi lại có. Các anh cho em hỏi lỗi đó là lỗi gì cách khác phục ra sao vì chủ xưởng đang bảo mua phần mềm dịch mã lỗi mà chưa mua.View attachment 53603
Nó không nhấp nháy mới là có chuyện đấy bác. Dòng xe mazda đèn báo hình ô tô với cái chìa khóa nhấp nháy đỏ là chuyện bình thường. Báo hệ thống chống trộm hoạt động tốt. Bác hỏi các cụ đi xe mazda sẽ rõ.CÒn 1 vài dòng xe nữa cũng có đèn nhấp nháy này như toyota Cam 2.4

Tu82hn

Tài xế O-H
Em dùng máy tess mã lõi X431 pro.em cài đặt phầm mềm tess lên điện thoại cho tiện còn theo bộ X431 thì dùng bằng máy tính bảng. Em ko thích dùng máy tính bảng vì cấu hình thấp hơn dt của em nên chậm hơn dt. Em dùng điện thoại note5

Tu82hn

Tài xế O-H
Quét hầu hết các loại xe trên thị trường. Em làm ở quê nên cũng chưa có nhiều xe cần làm xâu nhưng đã cài lại họng ga cho laceti. Honđa civic. Vào data xem các thông số và đã làm dc nhiều việc khác từ đó.Còn trong máy thấy đề có thể làm dc cả chìa khóa. Chế độ thay ac quy. Cài lại kim phun . xóa đèn báo dầu. Cũng như vài thứ khác. Còn thực tế thì em chưa làm thử mấy cái đó vì chưa có xe nào bị để thử. Tóm lại ngon bổ rẻ trong tầm tiền 20 triệu

LeDinhVu

Tài xế O-H
Em dùng máy tess mã lõi X431 pro.em cài đặt phầm mềm tess lên điện thoại cho tiện còn theo bộ X431 thì dùng bằng máy tính bảng. Em ko thích dùng máy tính bảng vì cấu hình thấp hơn dt của em nên chậm hơn dt. Em dùng điện thoại note5
Có phải thiết bị đó là x431 pro-3s ko bác nhỉ ? dòng mazda yếu bình nó cũng hay xuất hiện mã lỗi như cụ chủ đưa ra đó ạ. bác xem bình bọng còn đc ko. nếu bad quá thì nên thay thế đi bác àh :)

Tu82hn

Tài xế O-H
Nguyên nhân cứu hộ là xe để lâu ko đi hết kiệt bình em sạc lại nổ máy thì thường nhưng khi tắt đi là hiện lỗi đó. Để mai em bảo chủ xe thay thử bình ac quy xem sao vì xe chỉ báo lỗi đó lên em bảo cứ đi thôi xem mấy hôm có hết ko

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sáng có khách gọi cứu hộ xe vì để lâu hết ac ko nổ dc. Em đến câu bình nổ dc các đèn trên tap lo điều tắt. Nhưng khi tắt máy thì đèn hình cái oto và cái khóa hiện lên nhấp nháy liên tục. Em dùng máy quét ra lỗi B13d3 .em xóa đi hết lỗi nhưng khi tắt đi nổ lại thì lỗi lại có. Các anh cho em hỏi lỗi đó là lỗi gì cách khác phục ra sao vì chủ xưởng đang bảo mua phần mềm dịch mã lỗi mà chưa mua.View attachment 53603
Hết điện ở chìa khóa, bình điện yếu

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
loại này bao nhiêu tiền vậy bác .nó dùng hầu như các dòng xe hả bác . mong bác chỉ dùm em với ạ

Sn0w1

Tài xế O-H
loại này bao nhiêu tiền vậy bác .nó dùng hầu như các dòng xe hả bác . mong bác chỉ dùm em với ạ
mấy chục chai.phải mua 1 cái điện thoại hay máy tính bảng chạy hệ điều hành androi(thấy bảo chưa hỗ trợ ios????) vì kết nối của nó là bluetooth.em đã dùng thử cũng khá hay.hỗ trợ khá đầy đủ các dòng xe trên thị trường.

Tu82hn

Tài xế O-H
X431 khi mua có đầy đủ các đầu kết nối cho các loại xe đời sâu khi ko dùng cổng ODB 16 chân. Ngoài ra khi mua đã kèm luôn 1 máy tính bảng 7ich với cấu hình tạm dùng .em hay dùng điện thoại cho tiện vì còn lên mạng để tra mã lỗi hay tài liệu với lại cấu hình dt cao hơn làm việc hay thao tác mọi thứ nhanh hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên