Tucson 2016 lỗi túi khí

Tu82hn
Bình luận: 34Lượt xem: 3,331

Tu82hn

Tài xế O-H
Thực tế xe có va chạm nhưng nhẹ ở phía gần xe nên bị gãy chân cắm tuy ô của bơm nước rửa kính nhưng chưa đến mức rách ba đờ sốc. Vào hãng với mục đích sửa bơm nước và sơn sửa lại ba đờ sốc chứ ko hề có ý kiểm tra túi khí nhưng sau khi kiểm tra xong thì báo hỏng túi khí và nổi đèn báo túi khí. Họ giải thích là do va chạm chưa đủ mạnh để túi khí bung ra nhưng bị ảnh hưởng nên khi cắm máy tess vào mã lỗi mới bung ra và phải thay mới xóa hết lỗi dc. Và họ nói rằng chỉ bảo hành khi chưa bị va chạm mà báo lỗi túi khí thôi còn xe mình bị va trạm rồi nên ko bảo hành. Xe hiện giờ vẫn đang ở đó để kiểm tra

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thực tế xe có va chạm nhưng nhẹ ở phía gần xe nên bị gãy chân cắm tuy ô của bơm nước rửa kính nhưng chưa đến mức rách ba đờ sốc. Vào hãng với mục đích sửa bơm nước và sơn sửa lại ba đờ sốc chứ ko hề có ý kiểm tra túi khí nhưng sau khi kiểm tra xong thì báo hỏng túi khí và nổi đèn báo túi khí. Họ giải thích là do va chạm chưa đủ mạnh để túi khí bung ra nhưng bị ảnh hưởng nên khi cắm máy tess vào mã lỗi mới bung ra và phải thay mới xóa hết lỗi dc. Và họ nói rằng chỉ bảo hành khi chưa bị va chạm mà báo lỗi túi khí thôi còn xe mình bị va trạm rồi nên ko bảo hành. Xe hiện giờ vẫn đang ở đó để kiểm tra
Không thể có chuyện cứ va chạm là thôi bảo hành. Bác đọc lại những điều khoản trong sổ bảo hành đi. Kiểm tra thì cứ kiểm tra, bất kể có bảo hành hay không. Bảo hành hay không thì khác mỗi thằng trả tiền thôi, còn xe vẫn sửa như thường, không phụ thuộc bảo hành

antrungan

Tài xế O-H
Hãng ở đâu thế bác , mai bác vô bác cứ lấy máy quay từ cổng quay vào là nó bắt đầu sợ dần dần rồi , thế biên bảo nhận xe của bọn hãng ghi thế nào bác , bác còn giữ chứ , cứ phệt cái biên bản ko hiện lỗi lên mà tiến hành thôi

phaocoi

Tài xế O-H
cho con trở 2 ôm vào xóa lỗi xem có dk k.nếu dk thò hãng thay k dk thì k phải tháy đâu
Không phải cái nào cũng cắm trở vào là được bác nhé ! Cái này chỉ làm khi khách yêu cầu, Xe nó cần có cái gọi là an toàn, làm thế nhỡ khách chạy có vấn đề gì tèo cả chủ lẫn xe bác có chịu cho người ta không ?

phaocoi

Tài xế O-H
Em làm găng lên họ nói để lại xe đây kiểm tra xe lại lần nữa nếu khắc phục được họ sẽ khắc phục còn ko phải thay túi khí nhưng sẽ ko bảo hành vì xe có va chạm rồi
Vớ vẩn, có va chạm thì không bảo hành là nói láo, thế tôi đi xe cứ va quệt với cái hàng rào làm xước xe là hãng không bảo hành hệ thống điện cho xe tôi ah ?
Bác hỏi họ xem trường hợp này tôi có va quệt thì nó tác động thế nào đến hệ thống túi khí mà không bảo hành cho tôi ?

vanbb19891988

Tài xế O-H
Em ở hà nội. Xe bị đâm nhẹ móp góc ba đờ sốc gãy ông tuy ô bơm nước rửa kính vào hãng với mục đích sửa bệnh đó. Vào tháo ra kiểm tra rồi cắm máy tess vào kiểm tra xong báo hỏng túi khí bên phụ và đèn túi khí trên tap lô sáng ( trước khi vào hãng đèn túi khí chưa bao giờ sáng) .đây là ảnh hiện trạng của em nó bây giờ mặc dù chưa sưa gì vì đang tính làm túi khí. Chỉ móp nhẹ vào lấy máy sấy họ đẩy ra và nói sơn lại mất thêm 1 triệuView attachment 52393
Đây e nhân viên bảo hành đây, với tình trạng và mô tả của cụ thì được bảo hành đi quá chứ. Ông nào chứng minh được cho tôi là xe va chạm phần này mà hư hỏng túi khí, lập biên bản ra đây rồi nói chuyện tiếp cụ ạ. Không nói mồm :), làm như vậy thì không có thiện chí với khách hàng gì cả.

vanbb19891988

Tài xế O-H
Ông nào giám bảo va chạm chưa đủ mạnh để bung túi khí, nói như ông kĩ thuật kia thì với va chạm nhỏ như thế này túi khí đã chết, nếu tôi gặp va chạm lần thứ 2 cùng lúc đó thì túi khí không bung nữa à. Em thấy đang có sự giải thích không thoả đáng cụ ạ.

Tu82hn

Tài xế O-H
Báo cáo kết quả là em nó đã sửa xong với số tiền bằng 1 nửa ban đầu hãng đưa ra .có nhiều lý do em biết nhưng ko muốn làm tới cùng vì do mối quan hệ anh em trong nghề sau này còn có lúc cần nhờ đến họ vì thế ko muốn bung bét ra sẽ ảnh hưởng đến công việc của họ. Chủ xe cũng ko muốn kiện cáo lằng nhằng lên bảo thôi giảm một nửa tiền là vui rồi nên đồng ý với phương án mà nhân viên hãng báo lại.

duongdx_na

Tài xế O-H
View attachment 52338 Em có cậu em đi tucson 2016 bị va vào góc đèn gầm ba đờ sốc trước bên phụ làm gãy ống bơm nước rửa kính. Vào hãng kiểm tra nói thay bơm rửa kinh và cắm máy tess kiểm tra nói túi khí bên phụ bị chết dở. Xe đi bình thường ko hiện đèn túi khí cho đến khi vào hãng sửa thì lại báo túi khí ko sao tắt đi được. Bây giờ bắt thay túi khí bên phụ. Các anh cho em hỏi có trường hợp nào như thế ko ạ. Mã lỗi là B1
Chết dở là chết dở thế nào được,Nếu hệ thống túi khí của nhà sản xuất không lỗi thì một khi ECU kích hoạt châm ngòi thì nổ bung luôn chứ.
Mà tình trạng va chạm nhẹ như tơ hồng thế kia thì chưa nhằm nhò gì mà hệ thống túi khí kích hoạt được, vô lý.

Never

Tài xế O-H
Mình xin góp ý, đây là hiện tượng ngắn mạch túi khí, thông thường điện trở của túi khí của loại xe này là từ 1.5 - 6 ohm, hiện tại điện trở túi khí của bạn có thể < 1.5 ohm, nên hộp set lỗi này. Muốn biết chính xác giá trị điện trở đó thì dùng máy đọc lỗi để xác định, từ đó mình mới biết chính xác là túi khí đã hỏng hay chưa. Mình là thợ làm ở Hyundai ở TP.HCM, xin chia sẻ với bạn một ít kiến thức như vậy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên