Mức lương của kỹ sư ô tô hiện nay?

G
Bình luận: 527Lượt xem: 274,152

huygiang

Tài xế O-H
e mới học nghề về ô tô tại gara đc khoảng 2 tháng.
cá nhân e thấy học ở gara thì đc thực hành tháo lắp còn về nguyên lý thì e phải tự về nhà mầy mò đọc tham khảo vì họ ko dạy cho mình những cái đó.
còn về điện thì e tính học tại gara tầm 6 tháng e đi học 1 khóa đào tạo về điện và điện tử ô tô các bác cho e chút lời khuyên.

chatdv

Tài xế O-H
cá nhân e thấy học ở gara thì đc thực hành tháo lắp còn về nguyên lý thì e phải tự về nhà mầy mò đọc tham khảo vì họ ko dạy cho mình những cái đó.
còn về điện thì e tính học tại gara tầm 6 tháng e đi học 1 khóa đào tạo về điện và điện tử ô tô các bác cho e chút lời khuyên.
Thực hành để biết, đọc sách để hiểu sâu, làm lâu sẽ giỏi. Chúc bác thành công!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác cứ bình tĩnh, học dần từng bước 1, có kinh nghiệm rồi mới nên học khóa ấy, không là nó phí đấy

duythanhskv

Tài xế O-H
nếu yêu nghề thì xác định nhiều năm đầu là không có tiền.tích lũy kinh nghiệm nếu bạn là người có năng lực khi đã tích lũy đủ nội công thì kiếm tiền không khó vì càng ngày oto càng nhiều

xich-lo

Tài xế O-H
em đang là sinh viên sắp ra trường ngành công nghệ kỹ thuật ô tô, sắp đi làm cũng cần phải biết về công việc và tương lai cái nghành mà mình đã theo. em biết là mới ra trường thì phải làm vài năm lấy kinh nghiệm đã nhưng mà các bác cùng ngành thì cũng từng như em,đều muốn biết xem sau này mình được trả lương bao nhiêu . bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chia sẻ cho em với (có thể nói mức lương của bác được không ạ)
em cảm ơn trước!
em đi vào vấn đề lương,( lương của thợ thôi nhé) theo em biết thì ks mới ra trường mà xin vô gara làm thợ thì lương rất thấp, chổ nào tốt thì cho 100k/ngày. (phụ hồ là 200k/ngày) haha.còn quen biết xin được vào công ty lớn 5-7 triệu/tháng thì không tính. Còn mấy bác thợ giỏi mà mình hay gọi là mấy ông thợ bá đạo thì lương khoảng 15 triệu/tháng .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đi vào vấn đề lương,( lương của thợ thôi nhé) theo em biết thì ks mới ra trường mà xin vô gara làm thợ thì lương rất thấp, chổ nào tốt thì cho 100k/ngày. (phụ hồ là 200k/ngày) haha.còn quen biết xin được vào công ty lớn 5-7 triệu/tháng thì không tính. Còn mấy bác thợ giỏi mà mình hay gọi là mấy ông thợ bá đạo thì lương khoảng 15 triệu/tháng .
15 triệu/ tháng thì bao giờ mua được chung cư ạ?

Thealphaman

Tài xế O-H
Mình thấy rất là bất ngờ khi nhiều cụ học ngành ô tô là cứ nhất quyết phải bám vào cái sửa chữa. Rồi vin ra cá cớ vất vả rồi lường thấp không theo đuổi được đam mê. Bản thân em nghĩ cái gì mà mình bỏ sức lao động chân tay ra thì tất nhiên lương thấp rồi. Các cụ muốn lương cao thì nên bỏ chất xám ra.

huygiang

Tài xế O-H
Bác cứ bình tĩnh, học dần từng bước 1, có kinh nghiệm rồi mới nên học khóa ấy, không là nó phí đấy
Cám ơn bác. Giờ cứ học máy gầm cho cứng đã lúc đó mới tính tiếp đc đúng không bác :)
E cũng muốn hỏi chút về vấn đề lương ( vấn đề nhạy cảm chút hi ) làm thợ phụ tầm 2 năm thì liệu lương thưởng thế nào mọi người ( có bằng dc anh thợ hồ công 200K/ ngày ko ạ )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên