Tư vấn mua xe tải nhỏ

quanlich
Bình luận: 7Lượt xem: 1,297

quanlich

Tài xế O-H
Chào các bác,

Em dự định mua một chiếc xe tải nhỏ để làm dịch vụ chuyên chở hàng trong huyện. Vốn em có khoảng 150 triệu.
Em điều tra nhu cầu thì có vẻ ổn. Hàng hóa chuyên chở thì thuộc các loại nhẹ nhẹ, khối lượng thì chắc không quá 1 tấn.

Bác nào có kinh nghiệm chạy xe tải chia sẽ cho em chút kiến thức được không ạ? Hoặc cho em đường link cũng được.
Em đang định mua một con Suzuki 650kg. Các bác cho em ý kiến về con này với ạ.

Em cảm ơn các bác.

mauhoado15w

Tài xế O-H
Chào các bác,

Em dự định mua một chiếc xe tải nhỏ để làm dịch vụ chuyên chở hàng trong huyện. Vốn em có khoảng 150 triệu.
Em điều tra nhu cầu thì có vẻ ổn. Hàng hóa chuyên chở thì thuộc các loại nhẹ nhẹ, khối lượng thì chắc không quá 1 tấn.

Bác nào có kinh nghiệm chạy xe tải chia sẽ cho em chút kiến thức được không ạ? Hoặc cho em đường link cũng được.
Em đang định mua một con Suzuki 650kg. Các bác cho em ý kiến về con này với ạ.

Em cảm ơn các bác.
Có nhiều lựa chọn ở phân khúc này theo nhu cầu của bạn, nhưng theo một "thằng" ngủ trên xe nhiều hơn ở nhà thì 150tr đó bạn có thể dùng để trả góp 20% ban đầu của chiếc tải 1,2 tấn mà vẫn còn dư chút đỉnh để làm chuyện khác. Bên Thaco họ bán đầy, bạn nên nhìn thoáng hơn một chút trước khi mua 650kg vì bạn đang có lượng hàng 1tấn. Tốt nhất bạn hãy quên ngay và luôn cái ý định chở quá tải đi vì tiền phạt có thể lên đến 60tr + giam bằng 90 ngày + thi lại lý thuyết, một hậu quả không đáng có với một chiếc xe quá nhỏ. Nếu có điều kiện và lượng hàng nhiều hơn số bạn nói thì một chiếc tải K3000 của chú Hải là một sự lựa chọn không tồi, đừng ham rẻ mua xe China để rồi tiền sửa xe cao hơn tiền lời. Chúc bạn kinh doanh thành công!

HinoVietnhat

Tài xế O-H
Bác lần đầu mua xe mà đầu việc nghe có vẻ chưa có sự chắc chắn thì theo em bác cứ kiếm một con xe cũ làm chuột bạch đi ạ
Nhưng cũng nên kiếm xe nhật hoặc hàn cũ thôi chứ cũ mà mua xe tàu thì rước nợ vào ngưòi ấy

hoanthien

Tài xế O-H
nếu lượng hàng ít và chỉ chạy quảng đường ngắn thì su hoặc thaco tower dưới 1t máy xăng thì hợp lý.nếu kinh doanh phát triển,đối tác nhiều,đi xa bác nên chọn 1.4t máy dầu.hơn nữa bác nên tham khảo QC41/2016
lúc mới mua xe em củng ý giống bác nhưng lại mua 1,25t,giờ hối tiếc
Chúc bác tìm dc xe như ý

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên