Các bác làm điện lạnh chú ý

L
Bình luận: 35Lượt xem: 5,400

tuong88

Tài xế O-H
tại sao khi nổ máy thì hàn được các bác nhỉ ?.mát vẫn bắt vào thân xe dó thui.e ngh mãi chả hiểu các bác thông cho e tý với.e ngh nổ máy chỉ bảo vệ được bình thui chứ hộp thì quá dòng vẫn bị hỏng chứ!
[MERGETIME="1435120977"][/MERGETIME]
tại sao khi nổ máy thì hàn được các bác nhỉ ?.mát vẫn bắt vào thân xe dó thui.e ngh mãi chả hiểu các bác thông cho e tý với.e ngh nổ máy chỉ bảo vệ được bình thui chứ hộp thì quá dòng vẫn bị hỏng chứ!
[MERGETIME="1435121000"][/MERGETIME]

TienThanh90

Tài xế O-H
khi tháo lốc lạnh nếu chẳng may bị gãy bulông mà phải dùng máy hàn điện để lấy bulông bị gãy ra thì tuyệt đối đối không nên làm vì khi hàn điện sẽ lấy mass lên điện thân xe gây cháy hộp điện, nhất là xe For transit, Mec spinter.Toyota đầu búa... các dòng xe sử dụng hôp.điện tủ. Chúc các bác may mắn thành công
Vậy tại sao bác không tháo mass ra rồi hàn và nhổ bulon ra tránh những hư hỏng ngoài mong muốn

ACACAC

Tài xế O-H
Cẩn tắc vô áy náy các cụ àh.giơ e mới biết là con ốc giá nó cao vậy 24 tr
có lẽ Bác ít kinh nghiệm và mới vào nghề nên mới bị sự cố nặng quá xin chia buồn với bác ,nhưng dẫu sao con ốc cũng dừng ở hộp điện chứ con ốc đâm thủng lốc máy thì vài trăm triệu đấy bác ( sử dung bulon dài quá khổ để siết vào chân bơm lạnh và cố sức vặn thêm 5 ly nữa thế là 500 triệu , mình phải mua luôn chiếc xe ) Đã có thợ vướng phải , cũng xin khuyến cáo cùng các cụ và các bác

peterpanhhd

Tài xế O-H
Theo em nghĩ chỉ cần để mát gần vào vị chí cần hàn để địên máy hàn không chạy lung tung là đựơc mà. Hoặc nổ máy lên là không sao cụ à. Kinh nghiệm cuả e từ lần hàn xe khác samco hi hết đứt 49 trai.

tuananh0589

Tài xế O-H
xưởng em chuyên mec spinter đó bác for trasit cũng nhiều em chỉ chưa thử nghiệm với toyota cá mập thôi
bác chuyên merspinter a ? cho em hỏi em chỉ cầu chì dưới ghế lái khi mất quạt giàn nóng mà nổi đèn edc trên đồng hồ . làm hoài không được ,chủ xe mang xe ra chỗ chuyên mer thì họ rút cầu chì chỗ nào ấy ra cắm lại là hết ah ? bác chia sẻ được không ?

Bao0792

Tài xế O-H
các bác nên lấy máy khoan khoan bỏ con bulông đó , sau đó lấy mũi ta rô làm lại răng và bắt bu lông khác vào thấy hay hơn là hàn :d ý kiến thăm khảo giành cho các cụ điện lạnh được thì like nhé :105:
nói thì vậy chứ không phài ai củng làm dc vậy. khoan dễ bị lệch lỗ lắm. Xui xui gãy mũi taro là ăn cám. Cái này thợ đồng họ chuyên nhờ họ lấy ra cho.

KeoDang

Tài xế O-H
khi tháo lốc lạnh nếu chẳng may bị gãy bulông mà phải dùng máy hàn điện để lấy bulông bị gãy ra thì tuyệt đối đối không nên làm vì khi hàn điện sẽ lấy mass lên điện thân xe gây cháy hộp điện, nhất là xe For transit, Mec spinter.Toyota đầu búa... các dòng xe sử dụng hôp.điện tủ. Chúc các bác may mắn thành công
Cái này có gì mới đâu nhỉ . Biện pháp đơn giản tháo gỡ dây điện nối giữa bình AQ với hệ thống điện của xe ra là hàn bình thường mà

lam_voi

Tài xế O-H
Lốc lạnh thường nằm ở những vị trí khó đặt máy khoan. Thế nói như mấy bác thì làm như thế nào? Hay cẩu máy ra làm cho tiện. Hehe

phamthehien

Tài xế O-H
có lẽ Bác ít kinh nghiệm và mới vào nghề nên mới bị sự cố nặng quá xin chia buồn với bác ,nhưng dẫu sao con ốc cũng dừng ở hộp điện chứ con ốc đâm thủng lốc máy thì vài trăm triệu đấy bác ( sử dung bulon dài quá khổ để siết vào chân bơm lạnh và cố sức vặn thêm 5 ly nữa thế là 500 triệu , mình phải mua luôn chiếc xe ) Đã có thợ vướng phải , cũng xin khuyến cáo cùng các cụ và các bác
Bác giải thích cho e cụ thể với ạ
E chưa rõ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên