Xe DAEWOO MATIZ NỔ GA LANTI ĐƯỢC NHƯNG NHÍCH LÊN GA THÌ CHẾT MÁY

D
Bình luận: 23Lượt xem: 6,642

docaonguyen179

Tài xế O-H
tôi đang gặp vấn đề với Daewoo matiz 2002, nổ máy đề ga không tải được nhưng lên ga thì không được và chết máy, đọc lỗi bằng đèn thì không có lỗi, đã vệ sinh đường ống và thay bơm xăng, thay buzi, thay cảm biến bướm ga, thay van không tải mới nhưng không hết bệnh. rất mong các anh em tư vấn giúp.

namdinhautocar

Tài xế O-H
mấy anh em đã tư vấn khá kỹ rồi đấy cụ làm theo kinh nghiệm đã với dòng xe cũ này thì nên làm theo kinh nghiệm kiểm tra từ đầu tới cuối xăng,lửa,áp buông đốt,gió,khí xả.kiểm tra tình trạng bugi màu gì để có hướng phán đoán đã xem điện cảm biến hay lỗi cơ khí,theo em cũng trùng quan điểm là mở cái bô ra đạp thủ xem nó có chết ko,còn 1 điều quan trọng nữa là gió có tắc ko,và nguyên nhân là ko đủ xăng tăng tốc ko dc và chết máy thì bơm ngừng trước hay là máy chết bơm mới ngừng,cụ vẫn chưa thay lọc xăng ah.

hungem

Tài xế O-H
Bu gi trắng đạp ga không lên !
1. Kiểm tra đo áp hơi 3 máy
2. Kiểm tra vòi phun,có tắt không nhé
3. Kiểm tra dây cao áp

ledoan

Tài xế O-H
tôi đang gặp vấn đề với Daewoo matiz 2002, nổ máy đề ga không tải được nhưng lên ga thì không được và chết máy, đọc lỗi bằng đèn thì không có lỗi, đã vệ sinh đường ống và thay bơm xăng, thay buzi, thay cảm biến bướm ga, thay van không tải mới nhưng không hết bệnh. rất mong các anh em tư vấn giúp.
Bác tháo nắp chia điện vệ sinh sạch xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên