1zz-fe, 1.8l sai lửa

buonchanviai93
Bình luận: 3Lượt xem: 1,377

buonchanviai93

Tài xế O-H
Kính thưa các bác, em đang có 1 máy 1zz-fe số tự động hộp 4 giắc 3 hàng chân đang bị sai lửa, em đo các tín hiệu IGT của từng máy về hộp thì đều đúng cả vậy mà vẫn sai lửa, mong các bác giúp đỡ.
p/s em nói nó sai lửa vì máy có hiện tưởng nổ ngược lên họng hút, em đã thay 1 bộ dây khác lên và nổ ngon lành nhưng vẫn cần sửa lại đúng bộ dây này. Em xin cảm ơn!

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Kính thưa các bác, em đang có 1 máy 1zz-fe số tự động hộp 4 giắc 3 hàng chân đang bị sai lửa, em đo các tín hiệu IGT của từng máy về hộp thì đều đúng cả vậy mà vẫn sai lửa, mong các bác giúp đỡ.
p/s em nói nó sai lửa vì máy có hiện tưởng nổ ngược lên họng hút, em đã thay 1 bộ dây khác lên và nổ ngon lành nhưng vẫn cần sửa lại đúng bộ dây này. Em xin cảm ơn!
có khi nào sai tín hiệu trục khuỷu, trục cam, MAP k bác?

buonchanviai93

Tài xế O-H
các tín hiệu đó em đấu theo mạch hết rồi, em cũng đang nghi ngờ chỗ trục cơ nhưng chưa biết nó ảnh hưởng như thế nào. Em nghĩ khi đấu ngược ne+ và ne-, thì sẽ không có lửa chứ không phải là sai lửa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác có thấy 2 bộ dây đó khác nhau thế nào không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên