Hút gió quạt làm mát máy công trình

H
Bình luận: 44Lượt xem: 9,474

toilatoi18

Tài xế O-H
các cụ nói cũng đúng nhưng tùy thuộc vào từng loại máy đa số máy tĩnh tại và loại máy di chuyển chậm như cẩu....thì cánh quạt động cơ hut khí nóng và thổi qua cánh tản nhiệt của két làm mát.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có đấy bác, xe THỜI CHIẾN có 1 số loại nó cũng như xe máy làm mát bằng khí tự nhiên, không có két nước nhé bác
Cái này thì tôi không tin. Tôi chén loại Gaz này không ít, hơn nữa, không có tài liệu nào nói có xe Gaz như vậy. Còn xe khác thì có thật

gamo123

Tài xế O-H
lu dung bomac làm mát bằng gió ko có két nước đấy

em thấy ơ máy công trình thi hay thấy nhung máy công suất nhỏ hay có quạt nấy gió tu động cơ thổi gia két nước nhung loai này máy cũ hay nóng máy nắm .e chém tí có gi sai các bác bỏ qua nha

minhtkv

Tài xế O-H
Cái này thì tôi không tin. Tôi chén loại Gaz này không ít, hơn nữa, không có tài liệu nào nói có xe Gaz như vậy. Còn xe khác thì có thật
bác chén từ năm bao nhiêu ạ, loại này động cơ thường là kiểu chữ V hay thẳng đứng ạ, thứ tự nổ thế nào bác nói 1 máy điển hình em mở mang tý

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác chén từ năm bao nhiêu ạ, loại này động cơ thường là kiểu chữ V hay thẳng đứng ạ, thứ tự nổ thế nào bác nói 1 máy điển hình em mở mang tý
Dạ, tôi bắt đầu làm chuyện ấy từ năm 1993 bác ạ. Những em GAZ tôi từng chén:
- Gaz24: xăng I4
- Gaz51: xăng I6
- Gaz53: xăng V8
- Gaz63: xăng I6
- Gaz66: xăng V8
- Gaz69: xăng I4
Thứ tự nổ: máy I4, hình như là 1243; máy I6 là 153624; máy V8 là 15426378

dinhhoi

Tài xế O-H
Chuyện cái cánh quạt làm mát đã xưa như ông mặt trời rồi. Ai cũng biết làm mát thì đồng thời phải làm mát két nước và làm mát động cơ luôn.
Oto thì có dòng gió ngược thổi vào xe nên người ta đặt cái quạt hút sau két nước, hút gió qua két làm mát két, đồng thời thổi vào động cơ làm mát động cơ, làm ngược lại là phản tác dụng
Xe công trình chẳng lợi dụng được dòng gió tự nhiên, nên người ta đặt quạt gió hút không khí xung quanh động cơ thổi ra két nước, vừa lấy bớt nhiệt của động cơ vừa thổi qua làm mát két nước. quạt này lấy gió từ dưới gầm hoặc xung quanh các khe hở của khoang động cơ, tuy làm mát không tốt bằng xe oto nhưng cũng hết cách rồi. Cũng nói ngược lại, nếu giả sử lắp quạt thổi cưỡng bức từ ngoài vào làm mát cho két thì không làm mát cho động cơ tốt, gây ứ nhiệt là chết cả đám, hoặc lắp quạt hút sau két thì làm mát tốt cho động cơ mà không tốt cho két vì xe không chạy, hút không nổi, vẫn là chết :))

nguyenthanhson79

Tài xế O-H
ko có cái máy nào thiết kế hút hoi nóng tu động co thổi vào kêt nuoc để làm mát cả cụ ah
có nhiều đấy cụ ạ.

Chuyện cái cánh quạt làm mát đã xưa như ông mặt trời rồi. Ai cũng biết làm mát thì đồng thời phải làm mát két nước và làm mát động cơ luôn.
Oto thì có dòng gió ngược thổi vào xe nên người ta đặt cái quạt hút sau két nước, hút gió qua két làm mát két, đồng thời thổi vào động cơ làm mát động cơ, làm ngược lại là phản tác dụng
Xe công trình chẳng lợi dụng được dòng gió tự nhiên, nên người ta đặt quạt gió hút không khí xung quanh động cơ thổi ra két nước, vừa lấy bớt nhiệt của động cơ vừa thổi qua làm mát két nước. quạt này lấy gió từ dưới gầm hoặc xung quanh các khe hở của khoang động cơ, tuy làm mát không tốt bằng xe oto nhưng cũng hết cách rồi. Cũng nói ngược lại, nếu giả sử lắp quạt thổi cưỡng bức từ ngoài vào làm mát cho két thì không làm mát cho động cơ tốt, gây ứ nhiệt là chết cả đám, hoặc lắp quạt hút sau két thì làm mát tốt cho động cơ mà không tốt cho két vì xe không chạy, hút không nổi, vẫn là chết :))
hút ngoài vào hay hút trong thì các nhà thiết kế đã tính toán đường lưu thông của gió rồi

Bốc phét,xe Gaz nào làm mát không dùng két nước?
trước tôi làm gat 69 và gat 51 rồi đấy, két nước to đùng đấy.

phucduc37

Tài xế O-H
Máy đào thì e thấy Dx55, và huyndai555-7 có cánh quạt lấy gió qua động cơ thổi qua két nước rồi qua két thuỷ lực nhưng mau nóng máy lắm, chế cánh quạt nhiều cánh hơn và hút gió qua két rồi vào động cơ thì hết sôi nước!

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
trước tôi làm gat 69 và gat 51 rồi đấy, két nước to đùng đấy.

ĐỘNG CƠ XE GAZ 69

ĐỘNG CƠ XE GAZ 51

GAZ 51A.jpg

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Có đấy bác, xe THỜI CHIẾN có 1 số loại nó cũng như xe máy làm mát bằng khí tự nhiên, không có két nước nhé bác
Chẳng cứ gì "THỜI CHIẾN" !! Thời nay vẫn có "XE LÀM MÁT BẰNG KHÔNG KHÍ - KHÔNG CÓ KÉT NƯỚC".
Có cả máy mới tinh, chưa xuất xưởng luôn.
Tham khảo thêm ở đây:

http://www.deutz.com/fileadmin/contents/com/engines/baumaschinen/en/D_914_Mobile_machinery_EN.pdf

DEUTZ 914 AIR COOLED ENGINE.png

AIR-COOLED ENGINE (1).jpg
AIR-COOLED ENGINE (3).jpg

AIR-COOLED ENGINE (4).jpg

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Xe ô tô không có két nước thì tôi nhớ mỗi cái xe praga ???(chẳng biết đúng không) hay dùng cho bên lâm trường, lâm nghiệp. Lúc đấy tôi còn chưa biết gì về ôtô cơ, chỉ nhớ là cái cánh cửa nó lại mở ra đằng sau, ngược lại với phần lớn ôtô bây giờ

nhacgtk48

Tài xế O-H
trên máy đào thì mình toàn thấy cánh quạt hút gió từ ngoài đi qua két nhớt, két nước rồi vào làm mát động cơ phía trong.

otohuong

Tài xế O-H
xe công trinh thì cánh quạt thỏi không khí từ dông cơ ra ket nươc nhé còn dong xe chay tuyết thì thiết kế ket noucws khác một tí nó lai dử nhiệu độ hơn

Tuanhtran254

Tài xế O-H
Động cơ gió nhất là động cơ của đức thời chiến làm gì có két. Động cơ lu bomag là điển hình đó cụ

trên máy đào thì mình toàn thấy cánh quạt hút gió từ ngoài đi qua két nhớt, két nước rồi vào làm mát động cơ phía trong.
Đa phần là vậy thôi cụ. Một số con ngược lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên