huynhdai 6D22 liên tục vỡ nắp máy

manhcam078179
Bình luận: 45Lượt xem: 4,170

toyyotavn

Tài xế O-H
bác cho e hỏi..nắp máy sử dụng trong bao lâu thỉ lại bị thế.?với bình nước có bị hao ko?.bác mang đi sửa cùng 1 nơi hay sửa ở nhiều nơi khác..

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
vấn đề bác nêu ra em nghĩ đội thợ làm ok
Không biết cả ngày nay bác có tiến triển gì không nữa?
Nay có có hỏi kĩ sư phụ e thì sư phụ e mách là: Nếu mà bác nói đường nước thông, nước không sôi, và đã tháo van hằng nhiệt - hay còn gọi là lúp bê dòng nước (đối với xe cũ, xe nghĩa địa thì nên tháo cái này).. Cũng do 1 phần là xe tải đời cũ đường nước làm mát nắp quylat hẹp gì đó, nó chỉ làm mát cục bộ bên ngoài, không làm mát kĩ được bên trong nên dẫn tới làm mát không kịp gây nóng bên trong + nó là gang nữa nên dễ nứt
Thì thứ 1 là bác xem lại quạt làm mát, nếu xe bác sử dụng quạt làm mát motor có "Cảm biến" cục giữa quạt thì nên bắt chết nó luôn đi, xài trực tiếp luôn, khi khởi động thì quạt quay luôn và để cho quạt làm mát thiệt mạnh.
Thứ 2 là bơm nước, sư phụ e có kêu có chế thêm cái "lưỡi gà" j đó trong bơm, để tăng lực nén cho bơm nước đi làm mát "mạnh"
Thứ 3 cũng có thể là do bác cân heo dầu sớm quá cũng làm cho máy nóng
Gửi bác tí thông tin làm triệt để cái bệnh này ạ :)

manhcam078179

Tài xế O-H
Không biết cả ngày nay bác có tiến triển gì không nữa?
Nay có có hỏi kĩ sư phụ e thì sư phụ e mách là: Nếu mà bác nói đường nước thông, nước không sôi, và đã tháo van hằng nhiệt - hay còn gọi là lúp bê dòng nước (đối với xe cũ, xe nghĩa địa thì nên tháo cái này).. Cũng do 1 phần là xe tải đời cũ đường nước làm mát nắp quylat hẹp gì đó, nó chỉ làm mát cục bộ bên ngoài, không làm mát kĩ được bên trong nên dẫn tới làm mát không kịp gây nóng bên trong + nó là gang nữa nên dễ nứt
Thì thứ 1 là bác xem lại quạt làm mát, nếu xe bác sử dụng quạt làm mát motor có "Cảm biến" cục giữa quạt thì nên bắt chết nó luôn đi, xài trực tiếp luôn, khi khởi động thì quạt quay luôn và để cho quạt làm mát thiệt mạnh.
Thứ 2 là bơm nước, sư phụ e có kêu có chế thêm cái "lưỡi gà" j đó trong bơm, để tăng lực nén cho bơm nước đi làm mát "mạnh"
Thứ 3 cũng có thể là do bác cân heo dầu sớm quá cũng làm cho máy nóng
Gửi bác tí thông tin làm triệt để cái bệnh này ạ :)
Em cảm ơn bác nhiều nha. Em đã nghĩ rất nhiều những j bác nói.

manhcam078179

Tài xế O-H
Cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình góp ý giúp em. Em đã làm lại mọi thứ từ dg nước đến kim phun, em vẫn giữ ý kiến bỏ van hằng nhiệt và cho quạt chạy max ngay từ đầu. Đã lên máy giờ chỉ đợi chủ xe báo thế nào.

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình góp ý giúp em. Em đã làm lại mọi thứ từ dg nước đến kim phun, em vẫn giữ ý kiến bỏ van hằng nhiệt và cho quạt chạy max ngay từ đầu. Đã lên máy giờ chỉ đợi chủ xe báo thế nào.
OK bác.. nếu kết quả tốt thì thông báo anh em cùng mừng nhé :)

XM131

Tài xế O-H
Chia buồn cùng bác chủ xe !!!
Bỏ van hằng nhiệt, trong quá trình vận hành, sẽ có lúc gặp điều kiện môi trường giống như kiểu máy đang nóng mà dội xô nước lạnh vào... thật là ngớ ngẩn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên