ĐIỀU HÒA VIOS 2006

VeniVidiVici
Bình luận: 51Lượt xem: 5,504

VeniVidiVici

Tài xế O-H
Theo mình là bị van tiết lưu rùi nếu hở gió nóng áp sẽ khác ,nếu tắc áp sẽ khác gió trong giớ ngoài as sẽ khác, bệnh đoa chỉ van tiết lưu thui,luôn nhớ as như thế lốc bình thường nha ngược lại lốc lại khỏe,kèm theo là nếu thay lốc bạn nên vệ sinh thay dầu mới nha
em vệ sinh và thay dầu rồi bác ạ. thế có cách nào kiểm tra van tiết lưu ko hay là thay luôn vậy bác. cảm ơn bác.

Khakun

Tài xế O-H
em ko biết sao mà mấy a thợ trước đấu cả hai con một zin với một con chế luôn bác ạ. vâng để em thử nói khách thay sem sao bác ạ. cảm ơn bác đã quan tâm.
Nếu đo đồng hồ nhiệt độ thấy trên 10 độ mà đóng băng thì phải xem rởm lanh nữa, cái họ chế thêm đó là rởm lanh cơ điều chỉnh bằng tay ko điều khiển bằng điên tử bạn bạn xem 2 phương pháp mình đưa ra mà áp dụng nha gần như là gần hết bệnh rùi đoa

anhminh.vn

Tài xế O-H
Áp suất cao áp của bạn không có gì bất thường cả. Bạn tắt AC đi, chỉ để quạt dàn lạnh chạy một lúc cho dàn lạnh tan hết băng ra, sau đó bật AC lên. Theo dõi nhiệt độ cửa gió liên tục ( nhất là lúc gần đóng băng xem nhiệt độ cửa gió là bao nhiêu. Lúc nhiệt độ xuống thấp nhất được 4-7 độ là ok. Trong trường hợp này nhiều khả năng là hỏng con ngắt lạnh. Vì ngắt lạnh làm việc sai hoặc không ngắt thì dàn lạnh sẽ bị đóng băng, lúc này cửa gió ra chỉ khoảng 10 độ hoặc hơn bạn ạ.

sunt808

Tài xế O-H
Áp suất cao áp của bạn không có gì bất thường cả. Bạn tắt AC đi, chỉ để quạt dàn lạnh chạy một lúc cho dàn lạnh tan hết băng ra, sau đó bật AC lên. Theo dõi nhiệt độ cửa gió liên tục ( nhất là lúc gần đóng băng xem nhiệt độ cửa gió là bao nhiêu. Lúc nhiệt độ xuống thấp nhất được 4-7 độ là ok. Trong trường hợp này nhiều khả năng là hỏng con ngắt lạnh. Vì ngắt lạnh làm việc sai hoặc không ngắt thì dàn lạnh sẽ bị đóng băng, lúc này cửa gió ra chỉ khoảng 10 độ hoặc hơn bạn ạ.
Áp đẹp mà phải không bác,có khi nào bác ấy ga mạnh nhiệt độ xuống nhanh nên đóng đá mà đồng hồ đo nhiệt chưa xuống kịp.

Khakun

Tài xế O-H
Áp đẹp mà phải không bác,có khi nào bác ấy ga mạnh nhiệt độ xuống nhanh nên đóng đá mà đồng hồ đo nhiệt chưa xuống kịp.
Cũng có trường hợp này nữa để ga thường thì nhiệt độ xuống nó ngắt khi chưa kịp đông đáinhf gặp 1 con là Ford tietra

VeniVidiVici

Tài xế O-H
Nếu đo đồng hồ nhiệt độ thấy trên 10 độ mà đóng băng thì phải xem rởm lanh nữa, cái họ chế thêm đó là rởm lanh cơ điều chỉnh bằng tay ko điều khiển bằng điên tử bạn bạn xem 2 phương pháp mình đưa ra mà áp dụng nha gần như là gần hết bệnh rùi đoa

em xin cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ để cho em có thể hiểu thêm nhiều góc cạnh về k bệnh của e.
vì e thiếu kinh nghiệm ko xác định dc là do van tiết lưu hay là con ngắt lạnh chết nên hôm nay e đã báo với chủ xe thay van tiết lưu và con ngắt lạnh zin của nó. khi thay vào thì hết hiện tượng đóng băng và lanh xuống 6 7 độ các bác ạ.
E Xin Chân Thành Cảm Ơn các Bác ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nhờ bác khai sáng về van mở lớn 1 chút :D
Tại sao van mở lớn lại khiên đóng băng ở đường ống thấp, tiểu đệ làm nghề chỉ thấy tình trạng hút air không kỹ, làm cho đóng băng ở đường ống thấp
Bác có biết tại sao nó lại làm lạnh được không?

DHoaanhquan

Tài xế O-H
Cái ý của bác cái bánh xe chỉ những võ sư có công lực uyên thâm mới hiểu đc. Tôi gợi ý cho bạn ý của bác ấy rồi tìm hiểu tiếp nhé.
Thứ nhất bạn phải tìm hiểu tính chất và trạng thái của ga khi bạn bdau cho nó vào hệ thống
Thứ 2 bạn hiểu khi phát ra hơi lạnh thì ga nó qua bao nhiêu trạng thái và bắt đầu từ trạng thái nào
Cuối cùng khi mở to thì ga lạnh nó ở dạng gì mà nó hồi về nhiều gây bám tuyết. Nên nhớ đây là hiện tượng bám tuyết chứ ko phải đóng đá đâu.
Ko biết ngu ý 12 năm trong nghề của tôi giúp gì đc bạn ko. Và khuyên bạn nên học thực tế trước khi đặt câu hỏi trên này để tham khảo ạ. Bác cái bánh xe xin nhẹ tay chỉ giáo tiếp ạ!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái ý của bác cái bánh xe chỉ những võ sư có công lực uyên thâm mới hiểu đc. Tôi gợi ý cho bạn ý của bác ấy rồi tìm hiểu tiếp nhé.
Thứ nhất bạn phải tìm hiểu tính chất và trạng thái của ga khi bạn bdau cho nó vào hệ thống
Thứ 2 bạn hiểu khi phát ra hơi lạnh thì ga nó qua bao nhiêu trạng thái và bắt đầu từ trạng thái nào
Cuối cùng khi mở to thì ga lạnh nó ở dạng gì mà nó hồi về nhiều gây bám tuyết. Nên nhớ đây là hiện tượng bám tuyết chứ ko phải đóng đá đâu.
Ko biết ngu ý 12 năm trong nghề của tôi giúp gì đc bạn ko. Và khuyên bạn nên học thực tế trước khi đặt câu hỏi trên này để tham khảo ạ. Bác cái bánh xe xin nhẹ tay chỉ giáo tiếp ạ!
Có gì đâu, kiến thức phổ thông ấy mà

nguyenvan77

Tài xế O-H
bác nói tới cái van dưới phải ko ạ. ở dưới là hình của khúc ống bị đóng băng. và có thêm cái con j mà ng ta chế vào đó bác ạ.
bác có thể chỉ cho e cách kiểm tra ống cảm nhận nhiệt ko ạ. em cảm ơn bác nhiều.

View attachment 57423

View attachment 57424

View attachment 57425
Em chào anh! xin lỗi anh vì em cũng không biết kiểm tra cái van đó. lúc trước em có làm hệ thống này khi ấy chỉ thay phụ tùng mới thôi anh ơi! phần phía trên là ở trong sách. lúc đó thầy chỉ mà lâu rồi em không nhớ. thật lòng sorry anh!

thaoden

Tài xế O-H
Tôi chỉ muốn trao đổi với bác 1 ý trg cmt của bác, "khuyên bạn nên học thực tế trước khi đặt câu hỏi trên này để tham khảo" câu này tôi hơi khó chịu, do tôi ko biết nên tôi mới hỏi, còn hỏi ra để ng khác chửi mình ngu thì xin lỗi, ng đó tôi ko đáng tôi tôn trọng. Và nữa, tôi hỏi bác "cái banh xe" chứ đâu hỏi bác để bác phải chê bai, hạ thấp tôi xuống vậy.
Mong bác sửa cmt lại.

thaoden

Tài xế O-H
Tại sao gaz nó lại làm lạnh được ý ạ?
BÁc hỏi thì đệ đây xin trả lời, đúng sai đến đâu xin tiền bối chỉ bảo:
Ga lạnh, ở trạng thái lỏng, áp suất cao khi qua van tiết lưu, do đi qua khe hẹp, đồng thời, đường ống sau khe hẹp lớn nên nó hóa thành dạng khí, giảm áp và giảm nhiệt nên lạnh.
Khe hẹp này thay đổi theo nhiệt độ, càng lạnh khe hẹp càng thu lại để lnhj sâu hơn.
Việc chỉnh khe này, nếu hẹp quá thì van sẽ tắc trước khi nhiệt độ lạnh sâu, nếu quá rộng thì sẽ ko lạnh sâu dc.
* tôi đã từng hút air ko kỹ nên đã biết việc lọt khí sẽ khiến đường ống đóng băng, và khi van bị tắc cũng gây ra đóng băng, nên tôi mới thấy thắc mắc ở việc khe hẹp của van lớn*
Chắc phải đọc thêm sách vở rồi. Hihi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên