Động cơ Hyundai D4BH và D4BF trên xe tải hãng Veam

R
Bình luận: 12Lượt xem: 6,665

Rushed

Tài xế O-H
Chào mọi người. Hôm nay mình có 1 chủ đề muốn tham khảo nên đăng bài lên đây. Cụ thể là ông anh mình muốn mua 1 em xe ô tô tải để chở hàng, ổng dắt mình theo cùng xem xe. Lúc xem máy của xe thì thấy Logo của KIA lại in chung với Hyundai trên động cơ của Hyundai. Vậy cho mình hỏi động cơ này được sản xuất trên công nghệ của hãng nào, vì mình thấy độ bền của Hyundai ngon hơn KIA nên khi thấy KIA in chung với Hyundai thì hơi không an tâm, sợ máy KIA về sau này sử dụng dài bị hư vặt thì khổ. Cảm ơn mọi người!

audimohinh

Tài xế O-H
Em nghĩ nó liên quan đến công nghệ và thương hiệu bác ạ. Về công nghệ k chắc nên em không dám bàn. Về thương hiệu thì HD800 của VEAM, của Đồng Vàng hay 1 số nữa của Thaco là dòng nâng tải từ HD65, HD72 từ ngày xưa của Hyundai rồi

Rushed

Tài xế O-H
Em nghĩ nó liên quan đến công nghệ và thương hiệu bác ạ. Về công nghệ k chắc nên em không dám bàn. Về thương hiệu thì HD800 của VEAM, của Đồng Vàng hay 1 số nữa của Thaco là dòng nâng tải từ HD65, HD72 từ ngày xưa của Hyundai rồi
Ví dụ 1 số dòng nha (cái này em đi theo ông anh nên biết được): VT260 dùng máy D4BH, VT252-1 dùng máy D4BF và HD800 dùng máy lớn D4DB. Cả 3 thằng đều của thằng Veam Motor cho ra lò hết nhưng tại sao VT260 và VT252-1 lại có logo KIA trên động cơ, còn thằng HD800 dùng máy lớn D4DB thì không có logo KIA?

audimohinh

Tài xế O-H
Ví dụ 1 số dòng nha (cái này em đi theo ông anh nên biết được): VT260 dùng máy D4BH, VT252-1 dùng máy D4BF và HD800 dùng máy lớn D4DB. Cả 3 thằng đều của thằng Veam Motor cho ra lò hết nhưng tại sao VT260 và VT252-1 lại có logo KIA trên động cơ, còn thằng HD800 dùng máy lớn D4DB thì không có logo KIA?
Ý em là riêng thằng HD800 của VEAM là nâng tải từ thằng HD72 ngày xưa của Hyundai nên máy của nó chỉ có logo Hyundai thôi.
Các dòng xe nhỏ hơn như bác nói phát triển sau này có thể chuyển giao công nghệ hoặc liên kết nên sẽ có logo của cả Hyundai và KIA.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên