Số tự động toyota oppa

copermini
Bình luận: 28Lượt xem: 3,994

quyth

Tài xế O-H
có lỗi gì không? anh áp dầu có ok không? nếu là bệnh điện thì giải quyết còn không thì hạ số thôi .kiểm tra côn có bị xoa hay nồi áp có ok không

copermini

Tài xế O-H
có lỗi gì không? anh áp dầu có ok không? nếu là bệnh điện thì giải quyết còn không thì hạ số thôi .kiểm tra côn có bị xoa hay nồi áp có ok không
E vào techtream không thấy báo lỗi gì .khi vào số đạp ga xe chạy nhưng không sang số. Bác cho em hỏi cách kiểm tra nồi áp nhu thế nào

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
côn gì bác nhỉ, bác có thể giải thích cho em xíu (do kiến thức em chưa tới ) được không bác
hình như bác ấy nói số tự động thì phải mong bác giúp đỡ truyền tải kiến thức cho các cháu mở rộng kiến thức
Vâng, nếu hộp số tự động mà truyền lực bằng ma sát thì đều có "côn" hết, bác ạ

Tuanmy

Tài xế O-H
Mình cũng đang gặp con toyota wish đây
Lúc đầu đến cũng chỉ chạy lên đến số 2 ko tăng lên 3 và 4 hạ hộp số tung ra vệ sinh vam dầu thấy có mấy lá côn mình đã thay, nhưng lắp vào chạy thử chỉ tăng đến 3 ko tăng lên D
Xin các bác chỉ giúp luôn ạ

Tuanmy

Tài xế O-H
Côn mình tháo hai quả đảo hết rồi, vì có một quả cũ côn còn tốt nó chỉ bị hỏng bộ visai láp đó, nên mình chuyển côn và bộ mạch dầu thử ngoài mấy con van đều hoạt động. Nhưng lắp vào lại như vậy. Có khi nào bị quả bí ko bạn?

audi@@

Tài xế O-H
Lúc đầu đến cũng chỉ chạy lên đến số 2 ko tăng lên 3 và 4 hạ hộp số tung ra vệ sinh vam dầu thấy có mấy lá côn mình đã thay, nhưng lắp vào chạy thử chỉ tăng đến 3 ko tăng lên D

View attachment 58084
bác nói trừu tượng quá ko hiểu, bác có mã hộp số ko, quăng lên đây e tra thử xem, ko sang số mà lúc vô nó có giật ko hay sang từ 1 qua 2 có trễ ko, lùi đc ko, lúc đó nhiệt độ dầu bao nhiêu?... bác phải xem tất cả các thông số rồi trong mạch dầu có mấy viên bi bác có cho nhầm ko hay thiếu gì ko?

Tuanmy

Tài xế O-H
bác nói trừu tượng quá ko hiểu, bác có mã hộp số ko, quăng lên đây e tra thử xem, ko sang số mà lúc vô nó có giật ko hay sang từ 1 qua 2 có trễ ko, lùi đc ko, lúc đó nhiệt độ dầu bao nhiêu?... bác phải xem tất cả các thông số rồi trong mạch dầu có mấy viên bi bác có cho nhầm ko hay thiếu gì ko?[/QUOTE

Tuanmy

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn đã phản hồi
Xe có biểu hiện như sau: vào số D có giật số ko tăng lên 3 và D , lùi đi bình thường, lúc mở số ra mình đã thấy lá côn bị cháy và đã thay lá côn và vệ sinh tất cả mạch dầu .
Lắp vào chạy thử lúc đầu vào số êm nhưng ko tăng lên D mà nó chỉ chạy đến số 3 ,
Tư vấn giúp mình nhé

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Bác đã tháo hộp số ra rồi thì kiểm tra bơm dầu thế nào? Côn thì đã như vậy phải thay hết, kiểm tra kỹ phần cơ khí vì trường hợp này không báo lỗi. :D

longshin

Tài xế O-H
xe 4 số điều khiển điện
xe chạy 1 2 không lên 3 4 nổi cụ kiểm tra kĩ phần cơ hộp số chưa ?
vệ sinh mạch dầu là một cách nhưng cụ có thừa hay sai vi trí ào không cụ ?

longshin

Tài xế O-H

View attachment 58084
không biết cụ bổ mạch dầu ra sao chú nhà cháu thấy cụ để kiểu đó khả năng lạc mất mấy viên bi nhựa với khả năng sai vị trí khá cao rồi đấy
khong qua số 4 cụ nên xem phần điện kĩ lại đi cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên