Forte bị hao bình

S
Bình luận: 13Lượt xem: 2,898

sensor

Tài xế O-H
Chào các cụ em đang gặp con kia forte 2013 để qua đêm hết bình. Em đa kiểm tra mở coc mát ra thư bằng bóng đèn thì đèn sáng rõ . Khi nói cọc mát vào thì nó nẹt lưa mạnh . Em đã tách từng hệ thống của xe kiểm tra nhung vẫn bị. Máy phát. đèn trần . Lock/unlock, ecu, nguồn các cảm biến dvd. Các đèn. Chua tìm ra bênhh cụ nào gặp trường hợp này rồi chỉ e với.

sensor

Tài xế O-H
Em đang nghi nhất là cái máy phát nhưng tháo jăc ic và cọc dương tới ắc quy mà vẫn bị . Không thao cọc và rút jắc ra có cần phải để 1 thời gian cho nó phóng điện đi không các cụ nhỉ.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Forte sau 30p mới rơi vào trạng tháng Sleep. Dòng dò khoảng 0.05A khi sleep ,trước đó thì tường cũng chỉ 0.2A. Bác rút từng cầu chì ra ,ít nhất cũng phải tìm được hệ thống nào đang dò điện rồi mới mò phụ tải được.

sensor

Tài xế O-H
Forte sau 30p mới rơi vào trạng tháng Sleep. Dòng dò khoảng 0.05A khi sleep ,trước đó thì tường cũng chỉ 0.2A. Bác rút từng cầu chì ra ,ít nhất cũng phải tìm được hệ thống nào đang dò điện rồi mới mò phụ tải được.
E rút cái càu chì tổng 30a ra thì k bị nữa . E cung rút từng cái cầu chì cua các hệ thông dvd , đèn trần, ac,các đèn , các cảm biến, PDM , ecu, .. nhưng chạm cọc mát vào thì vẫn nẹt lửa rất mạnh .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chắc rút chưa hết rồi
E rút cái càu chì tổng 30a ra thì k bị nữa . E cung rút từng cái cầu chì cua các hệ thông dvd , đèn trần, ac,các đèn , các cảm biến, PDM , ecu, .. nhưng chạm cọc mát vào thì vẫn nẹt lửa rất mạnh .

Pipi-tb

Tài xế O-H
Bacs xem chủ xe cos lắp thêm gì không . Em làm những xe bị tiểu điện chủ yếu do lắp thêm thiết bị

Ken1994

Tài xế O-H
Cần loại trừ bình và xe. Bình mới vẫn có thể lỗi.,
Trc hết phải đo máy phát có hoạt động bt k. Bật đèn + AC Trên 13v là. Ok
B1: rút chìa khóa. Tháo mass và quẹt thử. Nếu đánh lửa to thì đang ăn dòng lớn.
Nhỏ thì k đáng kể
-> nếu đánh lửa to nên xem lại thiết bị lắp thêm. Nhất là đầu màn hình

B2: chờ tối tháo mass để qua đêm. Sáng hôm sau nếu k đề được là tại bình

thainguyentoan

Tài xế O-H
tiêu điện bingf có rất nhiều nguyên nhân
do minhd quên tắt 1 cái gì nên tiêu điệnnhư đài đèn trần cửa đóng không kín
thứ 2 do 1 bộ phận nào tiêu điện
bác dùng đồng hồ vạn năng đo xem bộ phận nào tiêu điện

sensor

Tài xế O-H
Cần loại trừ bình và xe. Bình mới vẫn có thể lỗi.,
Trc hết phải đo máy phát có hoạt động bt k. Bật đèn + AC Trên 13v là. Ok
B1: rút chìa khóa. Tháo mass và quẹt thử. Nếu đánh lửa to thì đang ăn dòng lớn.
Nhỏ thì k đáng kể
-> nếu đánh lửa to nên xem lại thiết bị lắp thêm. Nhất là đầu màn hình

B2: chờ tối tháo mass để qua đêm. Sáng hôm sau nếu k đề được là tại bình
Dc mới trên 13 v nha cụ mở cọc mát ra qua đêm thì bình ok. Dvd di em rút cầu chì ra rồi . Chạm cọc mát vẫn nẹt lửa to

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên