Tư vấn báo lỗi màn hình Komatsu

Hicatko
Bình luận: 27Lượt xem: 4,501

LeDucNha

Tài xế O-H
em co cai loi cua xe PC350-7 n bao tren man hinh la E233 Anh tu van cho em xem loi gi

Bạn mới vào nên nhắc nhở lần đầu: đọc kỹ NỘI QUY trước khi viết bài.
Xem ở đây: https://www.oto-hui.com/threads/noi-quy-tham-gia-dien-dan-o-h-cap-nhat-2017.100027/

Điều 1. Toàn bộ bài viết, bài trả lời trên diễn đàn chỉ sử dụng tiếng Việt có dấu , hoặc tiếng anh . Không sử dụng bất cứ ngôn ngữ nào khác , Không viết bài theo kiểu "CẢM ƠN..." "THANK..." Hay các nội dung bài trả lời nhằm mục đích spam tương tự ...
Vi Phạm : Lần 1 nhắc nhở - Lần 2 : Khóa tài khoản 1 tuần- 1 tháng

anhhoang67537

Tài xế O-H
Bác xem lỗi đèn xanh kia là lỗi gì ạ

Hoangcoecco

Tài xế O-H
Cụ có rành bên Xúc lật WA380-6 thì nhờ cụ chỉ cho em cách vào màn hình hiển thị xem chi tiết các thông số (nhiệt độ,áp suất, dòng điện...) của máy lúc hoạt động với ah. Em vào màn hình nhưng mò mò vào sâu chi tiết không ra. Mong cụ giúp đỡ.

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Cụ có rành bên Xúc lật WA380-6 thì nhờ cụ chỉ cho em cách vào màn hình hiển thị xem chi tiết các thông số (nhiệt độ,áp suất, dòng điện...) của máy lúc hoạt động với ah. Em vào màn hình nhưng mò mò vào sâu chi tiết không ra. Mong cụ giúp đỡ.
Cơ bản là phải đọc hiểu tiếng ANH (ENGLISH) hoặc tiếng NHẬT (JAPANESE)!! Tìm đến 02 mục sau sẽ có:
1/- Real-time Monitoring Function.
2/- Operating Information display function.

Gởi kèm tài liệu kỹ thuật để tự đọc, tìm hiểu thêm.
Bấm vào đây để tải WHEEL LOADER KOMATSU WA380-6.pdf SHOP MANUAL- 51.1 Mb

WA380 MONITOR SWITCH.png

Tien95

Tài xế O-H

C5galaxy

Tài xế O-H
Em có con 450-7 màn hình vào không được cụ ơi. Phím bấm vào vẫn kêu em nghĩ là tốt. Nhưng khi bấm phím mũi tên đi lên + 1 2 3 thì nó vẫn trơ ra như vậy cụ ah. Có cụ nào gặp trường hợp như vầy tư vấn cho em đc không?

LẠC HẬU

Nhân viên
Em có con 450-7 màn hình vào không được cụ ơi. Phím bấm vào vẫn kêu em nghĩ là tốt. Nhưng khi bấm phím mũi tên đi lên + 1 2 3 thì nó vẫn trơ ra như vậy cụ ah. Có cụ nào gặp trường hợp như vầy tư vấn cho em đc không?
Cậu chụp cái màn hình lúc cậu bấm xem lúc ấy nó đang hiển thị cái gì ??

C5galaxy

Tài xế O-H
Cậu chụp cái màn hình lúc cậu bấm xem lúc ấy nó đang hiển thị cái gì ??
Thưa cụ là nó chả có gì thay đổi cả. Em bấm vậy mà màn hình vẫn chỉ hiển thị 3 thông số nhớt nước và nhiên liệu thôi cụ à. Máy đang nổ em rút điện bơm mà nó không báo lỗi luôn. Điều lạ là hôm trước em vẫn vào màn hình và xem thông số máy được.

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Thưa cụ là nó chả có gì thay đổi cả. Em bấm vậy mà màn hình vẫn chỉ hiển thị 3 thông số nhớt nước và nhiên liệu thôi cụ à. Máy đang nổ em rút điện bơm mà nó không báo lỗi luôn. Điều lạ là hôm trước em vẫn vào màn hình và xem thông số máy được.
Có thể con máy của cụ đang bị mất kết nối giữa hộp và màn hình rùi

LẠC HẬU

Nhân viên
Ô hay !! Nói cậu chụp cái màn hình mà khó thế cơ à ??!!

1)- Muốn bấm để vào xem thông số thì phải: TẮT MÁY==>MỞ LẠI NHƯNG KHÔNG ĐỀ NỔ MÁY RỒI MỚI BẤM.
2)- Màn hình phải đang hiển thị như bên dưới.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên