honda civic đời 2010 điều hòa không mát

capcun123
Bình luận: 40Lượt xem: 4,362

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Đi trên 30 Km m

Đi trên 30 Km không mát, dừng lại gnhỉ rồi nổ máy có mát lại không bác? e chưa rõ tình trạng của xe bác lắm.
Nếu tình trạng như bác miêu tả thì khả năng bị van ngắt lạnh. Khi nhiệt độ xuống thấp mà van ngát lạnh không ngắt lốc thì nó sẽ bị đông đá nên không thấy mát. Tắt điều hòa đi một lúc đá tan, sau đó bật điều hòa lại thì lại mát bình thường.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các cụ tình hình nhà e có con civic đời 2010 .Xe đi bật điều hòa chạy khoảng trên 30 cây là không lạnh nữa,e đã thay( phin lọc ga,van tiết lưu vệ sinh dàn lạnh ,nạp ga mới e nổ máy theo dõi thì thấy máy lạnh đóng ngắt bình thường mà không hiểu sao lại vậy,mong các cụ giúp e với
Lúc không lạnh sau khi chạy 30 km ấy thì lôc có chạy không?

capcun123

Tài xế O-H
Nếu tình trạng như bác miêu tả thì khả năng bị van ngắt lạnh. Khi nhiệt độ xuống thấp mà van ngát lạnh không ngắt lốc thì nó sẽ bị đông đá nên không thấy mát. Tắt điều hòa đi một lúc đá tan, sau đó bật điều hòa lại thì lại mát bình thường.
e theo dõi nó vẫn đóng ngắt bình thường cụ .e củng băn khoan nên e để con ngắt lạnh vào rồi ,nhưng thấy đóng ngắt bt nên e không đấu vào.

ANNGU

Tài xế O-H
bạc kiểm tra ga lại đi! co thể bị xì ga ở đâu nên hết ga mình chạy nên không mát!!

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Tại chỗ bác đã thử nổ ở vòng tua 1500 -2500rpm chưa? Áp suất lúc đó có bị tăng cao không?
Xe này trên thân lốc có cả con cảm biến nhiệt độ thân lốc. Bác kiểm tra cả nhé. Lúc lốc quá nhiệt nó cũng không cho đóng.

HaVanHung

Tài xế O-H
cũng có thể xe này hoạt động 30p thì nhiệt độ nước làm mát tăng lên.. khi nhiệt độ nước tăng tương đương với chịu tải khi đó có cái công tắc nhiệt đóng dòng điện k cho máy nén hoạt động nữa.. có thể coi lại dàn nóng và nước làm mát.. e mới học trên trường xong có ít chia sẻ mong các cụ chỉ giáo ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên