Xe vios 2016 bị ngập nước.

vutienthang
Bình luận: 17Lượt xem: 2,910

vutienthang

Tài xế O-H
Chào các cụ! Em đang gặp 1 con vios đời 2016 bị ngập nước. E tháo ECu ra thấy nó có những cái chất nhờn nhơn. E nghĩ nước vào nó làm chất keo ở các chân nó giã ra. E k biết nó chết hay k? Các cụ cho e xin ý kiến ạ!

vanbb19891988

Tài xế O-H
Chào các cụ! Em đang gặp 1 con vios đời 2016 bị ngập nước. E tháo ECu ra thấy nó có những cái chất nhờn nhơn. E nghĩ nước vào nó làm chất keo ở các chân nó giã ra. E k biết nó chết hay k? Các cụ cho e xin ý kiến ạ!View attachment 60023 View attachment 60024
Bên em thường vệ sinh sạch bằng RP7, có mấy đứa bạn em sửa laptop thì bảo mua lọ vệ sinh mạch có đâu 10-20k về rửa, vì lọ đó nó giống như cồn dạng nhẹ, sau khi vệ sinh sạch nó bay hơi được. Còn sống hay chết cắm vào mới biết được cụ ạ :))

wensheng

Tài xế O-H
Nên dùng RP7 xịt và vệ sinh sạch sẽ tránh bị oxy hoá làm mất các điểm tiếp xúc nhỏ. RP7 tẩy nhẹ không thể hỏng mạch được.

Hopxemay

Tài xế O-H
em thấy các cụ làm điện tử thường rửa bằng cồn họ nói mạch main rửa bằng RP7 sẽ chết mạch .không biết có đúng không?

huuhavuan

Tài xế O-H
Chào các cụ! Em đang gặp 1 con vios đời 2016 bị ngập nước. E tháo ECu ra thấy nó có những cái chất nhờn nhơn. E nghĩ nước vào nó làm chất keo ở các chân nó giã ra. E k biết nó chết hay k? Các cụ cho e xin ý kiến ạ!View attachment 60023 View attachment 60024
E thấy có mấy hộp mở ra cũng như vậy. E nghĩ là lớp keo bảo vệ. Còn vệ sinh e vân dùng rp7 với bàn chải đánh răng mềm. Rồi phơi ngoài nắng

anhle

Tài xế O-H
Dùng chất tẩy rửa mạch bên điện tử rửa đi.
Còn muốn biết hộp còn sống không thì gắn lên xe thử, nếu xe bị gì không gắn được thì cấp nguồn cho BASS, B+, cấp mass cho chân E, đo nếu VC có nguồn 5V thì ok!;)

vutienthang

Tài xế O-H
Sau mấy hôm phơi phóng. Hn lắp lên xe dã hoạt động bình thường. ECU e vệ sinh bằng RP7 xong phơi nắng như các cụ đã chỉ dẫn. Thank các cụ!

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Sau khi xe nổ ngon rồi. Nhưng nó lại báo đèn ABS. E k biết ngập nước nó chết mấy con cảm biến dưới bánh xe k ? Bác cho e lời khuyên với.
Bác cắm máy vào, xem nó báo con cảm biến nào thì mới biết được, còn không thì bác thử tháo ra vệ sinh giắc cắm và cảm biến sạch sẽ rồi lắp lại xem có hết lỗi không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên