Ford ranger 2001 số sàn Đại tu máy cần giúp đỡ ạ !!

truong_91
Bình luận: 21Lượt xem: 11,020

truong_91

Tài xế O-H
Làm phiền các cụ cuối tuần ak. E đag đại tu con ranger , có cụ nào có kinh ngiệm quen đặt cam con này hỗ trợ e chút ak, khó nhất đặt những bánh răg truyền ở dưới trục cơ, trục đối trọng,bơm cao áp đó ạ, toàn bánh răg nhưg lại ko có 1 điểm dấu nào ? E cám ơn ạ.

Quyettq

Tài xế O-H

truongnguyen268

Tài xế O-H
Làm phiền các cụ cuối tuần ak. E đag đại tu con ranger , có cụ nào có kinh ngiệm quen đặt cam con này hỗ trợ e chút ak, khó nhất đặt những bánh răg truyền ở dưới trục cơ, trục đối trọng,bơm cao áp đó ạ, toàn bánh răg nhưg lại ko có 1 điểm dấu nào ? E cám ơn ạ.
Mấy bánh răng này có dấu hết mà. Cứ chỗ nào 1 chấm trên bánh răng cho vào chỗ bánh răng 2 chấm tiếp xúc vs nó. Mặt bít bên ngoài có dấu chấm cho nó về phía mạch nhớt

truong_91

Tài xế O-H
Mình lắp lên rồi máy nổ kiêu như ko đều ấy có tiếng lụp bụp nhẹ, khói xanh thấy ra ống xả vẫn có( khói cay cay mắt ak ), mình đạp ga lên khoảng 2500v/p giữ chút, lúc thả chân ga về lại ganty thì máy nổ kiểu ko bù ga thế, giật giật kiểu sắp chết máy khoảng 10s thì đều lại, đề thấy hơi khó nổ các cụ ak

truong_91

Tài xế O-H
Xe nổ ngon ùi chứ cụ
bữa giờ bận quá e ko liên diễn đàn, e vừa đặt lại cam, vưÀ cân lại và thay mấy đầu kim. cân bơm nữa. nge nói bơm mòn hết. về lắp ok luonn. còn bệnh nữa là xe chạy đường trườn bình thường. nhưng leo dóc là nhiệt độ lên nhanh. sôi nước. e đã bỏ van hằng nhiệt rồi. súc két nước rồi. bơm nước mới, ko hiểu sao

Haininhoto

Tài xế O-H
Bác kiêm tra bộ ly tâm quạt két nuoc xem còn tốt k,e đag nghỉ lúc mình chạy đuong truong ket nuoc duoc lam mát bàng gio troi tot hon nen k bị nóng máy bac a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên