Ford escape v6 3.0 nổ máy một thời gian thì chết máy

hamchoi1686
Bình luận: 12Lượt xem: 1,938

hamchoi1686

Tài xế O-H
Tình hình là em đang làm con escape này đúng là như ma làm các cụ ạ, Xe vào thì vẫn chạy bình thường chỉ có khi chạy lên đến 80km,h thì bị giật nhưng không thường xuyên và ống xả khạc lửa thôi.Em tiến hành tháo nắp che kiểm tra và vệ sinh buzi, họng hút xong rồi lắp lên nổ máy thì vòng tua máy nhảy lên nhảy xuống khi xuống dưới 1000 vòng thì ặc ặc rồi chết máy luôn các cụ ạ, thế mới đau cho em, cứ nổ máy lên được mấy giây thì nó lại bị như vậy, em đã kiểm tra toàn bộ nhưng thứ mình làm nhưng chưa tìm ra nguyên nhân các cụ đã va vấp ca này rồi giúp em với ạ

4car

Tài xế O-H
v6 hình như phải tháo cổ hút trên mới tháo được dàn bugi trong phải không cụ
cụ tháo có quên nắp mấy đường chân không với đường thông hơi nắp dàn cò không ạ

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
Xe có báo lỗi không bác? bác vào data list xem coi xăng-lửa có thằng nào bất thường không. chứ không có dữ liệu thì chỉ đoán mò thôi,khó xử lý lắm

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
ly hợp sao bác. thường thì nó hay bị cong nên bám ko đều á bác
Ly hợp bị cong là sao hả bác? và sao khi ly hợp bị cong thì xe chết máy hả bác? nếu ly hợp bị cong như vậy mà bác chủ chạy xe 80km/h có bị sao không bác? không biết xe của bác chủ là xe số tự động hay số cơ.mà nếu xe số cơ khi đề máy bác có đạp chân côn không.vậy khi ly hợp bị cong đạp chân côn rồi xe có bị chết máy không bác?

truongnguyen268

Tài xế O-H
Tình hình là em đang làm con escape này đúng là như ma làm các cụ ạ, Xe vào thì vẫn chạy bình thường chỉ có khi chạy lên đến 80km,h thì bị giật nhưng không thường xuyên và ống xả khạc lửa thôi.Em tiến hành tháo nắp che kiểm tra và vệ sinh buzi, họng hút xong rồi lắp lên nổ máy thì vòng tua máy nhảy lên nhảy xuống khi xuống dưới 1000 vòng thì ặc ặc rồi chết máy luôn các cụ ạ, thế mới đau cho em, cứ nổ máy lên được mấy giây thì nó lại bị như vậy, em đã kiểm tra toàn bộ nhưng thứ mình làm nhưng chưa tìm ra nguyên nhân các cụ đã va vấp ca này rồi giúp em với ạ
bugi thường hay iridium. khi vệ sinh có căn lại điện cực hay đánh cáp ko. nếu bugi bình thường kiểm tra lại dây điện găm vô boobin. rất dễ cắm lộn. nếu cắm lộn thì cắm lại. kiểm tra kỹ rồi mak ko vấn đề gì nữa thì xem kỹ lại các đường hơi. phía sau rất nhiều ống hơi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên