Hitachi ZX450-3 nổ lộp bộp

CHUNG HUU
Bình luận: 36Lượt xem: 6,793

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Nguyên nhân vẫn là lỗi kim cụ ah ,kim mới mà bị lỗi cụ ah
cụ chung huu cho mình hỏi chút mình đang chỉnh thủy lực con máy zx450-3 nhưng động cơ không nổ thoát được ga lớn nhất chỉ được 1600vg/phut mình không rành về động cơ lắm. vào check màn hình thì báo mấy lỗi này không biết có giống như máy này cụ đã làm không xin cụ chỉ giáo

CHUNG HUU

Tài xế O-H
cụ chung huu cho mình hỏi chút mình đang chỉnh thủy lực con máy zx450-3 nhưng động cơ không nổ thoát được ga lớn nhất chỉ được 1600vg/phut mình không rành về động cơ lắm. vào check màn hình thì báo mấy lỗi này không biết có giống như máy này cụ đã làm không xin cụ chỉ giáo

View attachment 62116

View attachment 62116
Con này của cụ báo nhiều lỗi quá, theo như lỗi trên màn hình thì áp suất nhiên liệu thấp ,theo e trước tiên cụ kiểm tra ,vệ sinh lại đường nhiên liệu từ thùng lên xem có vấn đề gì không ,kiểm tra lại valve triệt hồi xem có kém hoặc hoạt động sai chức năng không

CHUNG HUU

Tài xế O-H

View attachment 62116
Cụ kiểm tra thêm lỗi 172-3(sensor nhiệt độ khí nạp bị lỗi -lỗi điện áp cao) ,có thể vì nó mà máy không ga được to đó cụ

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Con này của cụ báo nhiều lỗi quá, theo như lỗi trên màn hình thì áp suất nhiên liệu thấp ,theo e trước tiên cụ kiểm tra ,vệ sinh lại đường nhiên liệu từ thùng lên xem có vấn đề gì không ,kiểm tra lại valve triệt hồi xem có kém hoặc hoạt động sai chức năng không
cảm ơn cụ nhé .con này e bơm tay xả e thấy có tiếng kêu rè rè của van triệt hồi trên cái lọc dầu có khả năng con này kém không cụ có người bảo nó kêu như vậy là bình thường

minhtkv

Tài xế O-H
cụ cho e hỏi con sensor nhiệt độ khí nạp đó là con nào ,con bên trái hay bên phải vậy và điện áp của nó thường là bao nhiêu !

View attachment 62121
Lâu rồi nên e không nhớ lắm hình như con có 2 con ốc kia. rút cả hai con ra xem lỗi trên màn hình, cắm con thứ nhất xem lỗi, cắm con thứ 2 xem lỗi thế là loại trừ được. điện nó bị chập lớn hơn 5V, bình thường 5V

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Lâu rồi nên e không nhớ lắm hình như con có 2 con ốc kia. rút cả hai con ra xem lỗi trên màn hình, cắm con thứ nhất xem lỗi, cắm con thứ 2 xem lỗi thế là loại trừ được. điện nó bị chập lớn hơn 5V, bình thường 5V
cảm ơn cụ chỉ giúp nhé .hôm trước e có rút thử con bắt hai ốc kia ra (lúc đó e ko để ý màn hình" ) thấy tiếng máy nổ khác khác nhưng vẫn nổ không thoát

phamtienquang.tn

Tài xế O-H
hai con đó mỗi con có hai dây mà cụ

View attachment 62126
lỗi 1239-1 và lỗi 1240-1 là 2 lỗi kinh điển và vớ vẩn nhất của dòng comonrail này. Lỗi này là lỗi áp suất nhiên liệu trên thanh comonrail thấp.Tóm lại để xử 2 lỗi này cần xem lại toàn bộ hệ thống nhiên liệu từ lọc thô đến hết kim phun. Theo kinh nghiệm của tôi thì thứ nhất tôi xem con PCV(SCV) Có điều kiện thì đổi cái khác vào dễ xác định. Tiếp đến tôi xem con van áp suất trên thanh commonrail. Còn lại đến kim phun là ra bệnh

lehoangnam

Tài xế O-H
Tình hình là em đang chuẩn bị thăm khám em hitachi zx450-3 ,em nó bị bệnh khói trắng ,ga to lên thấy nổ lộp bộp,máy đang báo lỗi áp suất nhiên liệu thấp ,dòng này em ít làm ,nên cũng chưa biết kiểm tra em nó như nào cho tốt ,mong các bác tư vấn giúp em ,để khi lên máy không bị bỡ ngỡ
Cụ kiểm tra cảm biến khí thải xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên