Không bù ga điều hòa

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 26Lượt xem: 6,089

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Các bác giúp em với ạ con Camry 2001 bản sle số sàn khi bật điều hòa không bù ga ạ em đã vệ sinh con van không tải, đo 3 đường điện vào hộp đều thông, van không tải em cũng đã thay mới có 1 điều là nổ máy lên khi máy nguội thì hiện đèn check động cơ nhưng cứ nóng lên là hết nhưng lúc hết đó mà mình bật điều hòa lại hiện, tắt điều hòa thi không hiện nữa nó la obd 1 em đếm là mã lỗi 33 tra trên mạng là con cảm biến map ( mã lỗi thì báo 1 kiểu nhưng xe lại bị 1 kiểu em tìm mãi mà không ra bệnh ạ) con cảm biến map em cũng đã thay mới máy nổ không tải ổn đinh ạ

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
bác cứng thế em bật điều hoa k thấy bù ga thay con van k tải khác cung k được ạ do thông mạch ve hôp rồi ạ vậy theo bác la sao ạ

vantrung178

Tài xế O-H
chân số 2 ở giữa là chân + chìa khóa nhé
hai chân còn lại thông vào hộp
con này cụ kt lại như hình cho em

wensheng

Tài xế O-H
Khả năng cao đường tín hiêu AC vào hộp bị mất nên khi bật điều hoà nó ko biết để điều khiển van không tải nên tụt vòng tua máy báo van không tải (cũng có thể cả van không tải đang lỗi).

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác giúp em với ạ con Camry 2001 bản sle số sàn khi bật điều hòa không bù ga ạ em đã vệ sinh con van không tải, đo 3 đường điện vào hộp đều thông, van không tải em cũng đã thay mới có 1 điều là nổ máy lên khi máy nguội thì hiện đèn check động cơ nhưng cứ nóng lên là hết nhưng lúc hết đó mà mình bật điều hòa lại hiện, tắt điều hòa thi không hiện nữa nó la obd 1 em đếm là mã lỗi 33 tra trên mạng là con cảm biến map ( mã lỗi thì báo 1 kiểu nhưng xe lại bị 1 kiểu em tìm mãi mà không ra bệnh ạ) con cảm biến map em cũng đã thay mới máy nổ không tải ổn đinh ạ
Bác cắm máy chẩn đoán vào mà đọc lỗi. Có lẽ xe này không có cảm biến MAP đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên