Cách kiểm tra dinamo

TranVanA
Bình luận: 14Lượt xem: 4,115

TranVanA

Tài xế O-H
Kính chào các cụ!
Em lính mới, tay nghề còn non kính mong các cụ chỉ bảo thêm. Em mới nhận được con này:

Khách báo sạc yếu
Em kiểm tra thì thấy hết than và chết con trở sứ 75 ohm. Hiện
Em đã khắc phục xong nhưng không biết cách kiểm tra xem dinamo đã hoạt động được chưa, có còn lỗi gì không. Em xin phép được hỏi:
1. Con dinamo trên là của xe gì? (Dinamo đã qua độ chế không phải rin theo xe nên cả chủ xe cũng không biết )
2. Có cách nào kiểm tra nắm rõ tình trạng dinamo khi đã tháo rời khỏi xe?
3. Em quan sát trên thân dinamo chỉ có 1 chân cắm nên băn khoăn không biết đó là chân cấp từ hay báo sạc hay là dùng chung?
4. Vai trò con trở sứ 75 ohm là gì?
Mong nhận được sự giúp đỡ của các cụ. Chúc các cụ luôn vui, khỏe và thành đạt.

tuong88

Tài xế O-H
Tháo ra ui thì kiếm cái mô tơ kéo thử thui cụ em nghí cái cụ nói là con tụ thì đúng hơn vì kg có hinh ảnh nên khó nói chinh xác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kính chào các cụ!
Em lính mới, tay nghề còn non kính mong các cụ chỉ bảo thêm. Em mới nhận được con này:

Khách báo sạc yếu
Em kiểm tra thì thấy hết than và chết con trở sứ 75 ohm. Hiện
Em đã khắc phục xong nhưng không biết cách kiểm tra xem dinamo đã hoạt động được chưa, có còn lỗi gì không. Em xin phép được hỏi:
1. Con dinamo trên là của xe gì? (Dinamo đã qua độ chế không phải rin theo xe nên cả chủ xe cũng không biết )
2. Có cách nào kiểm tra nắm rõ tình trạng dinamo khi đã tháo rời khỏi xe?
3. Em quan sát trên thân dinamo chỉ có 1 chân cắm nên băn khoăn không biết đó là chân cấp từ hay báo sạc hay là dùng chung?
4. Vai trò con trở sứ 75 ohm là gì?
Mong nhận được sự giúp đỡ của các cụ. Chúc các cụ luôn vui, khỏe và thành đạt.
1. Bác hỏi thằng chủ xem cái đó trên xe gì?
2. Được, nhưng không đầy đủ
3. Cái đó phụ thuộc là trên xe gì?
4. Không rõ

hoanmy

Tài xế O-H
Máy này của xe zin hay xe bò ma lắp lẫn dc cho nhau.máy của nga ngố rất bền.trở màu xanh là nguồn nuôi kích từ một đầu đấu với cực B một đầu đấu với dây trung tính. Cực giữa của con ixe đấu chung với cực B hoặc chân IG của ổ khoá.lần sau gặp cứ đấu như thế xong cho vào bánh xe máy vào số mà thử nhớ đấy ắc quy vào để mồi nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên