I10 không đấu được xi nhan

T
Bình luận: 19Lượt xem: 4,303

trainghe87@

Tài xế O-H
I10 2017 phiên bản thiếu không có khiển cửa.e lắp bộ khiển cửa mới khi đấu xi nhan thìe đấu vào 2 dây chỗ cửa tài bấm khiển thì 2 bóng xi nhan sau sáng trước không sáng. Tiếp đến e tháo 2 dây vào chỗ công tắc. Thì thấy có 10v chờ sẵn.e kiểm tra thì công tắc tiếp âm. Đành dấu thêm con rơ le 6 chân để tiếp âm.Trong khi kiểm tra thì e bật khóa điện on. Đấu xong xuôi tắt khóa điện kiểm tra thì không sáng. Bật khóa điện lên bấm khiển thì sáng chắc bên tài. E tắt khóa điện kiểm tra thì thấy 2 dây xi nhan vẫn nguyên điện áp 10v. Nhưng tiếp mát thì không sáng bật khóa điện lên thì sáng. Do chiều muộn nên e đành hẹn khách hôm khác làm lại. E dùng gds thì thấy sơ đồ không giống. Nhờ các cụ chỉ dáo

Hoat9x

Tài xế O-H
Con này xi nhan trước sau riêng biệt. Cụ tìm đc 2 dây xi nhan sau rồi. Thì tìm 2 dây xi nhan đằng Trc chỗ giắc cắm vào bảng cầu chì đó.

Trinhlongtn

Tài xế O-H
Các cụ đã đấu đc chưa ạ. Em đag bị tình trạng gần như này. Xin các cụ giúp đỡ. Xe em i10 base 2018 bản thiếu có khiển theo xe. Ko phải smartkey. Nay em lắp thêm smart key thì ko tìm đc dây xinhan để bấm khoá nó nháy. Dây báo mở cửa và dây mỏ cốp. ( mở cốp của i10 hatchback nó ko tự bật ra như sedan mà phải ấn nút cốp giữ rồi nhấc cốp lên. Mà bộ smartkey khi ấn nó chỉ cấp điện có 1s nên em sợ ko có điện để ấn nút mở cốp ở đít xe ). Các cụ giúp e với ạ

thoyeunghe

Tài xế O-H
xinhan i10 trước sau nó riêng biệt nên bạn cần đấu 4 dây vào 4 bóng. bạn dùng 4 đi ốt . 4 dây bạn tìm ỏ 2 giắc cắm vào bảng cầu chì trong xe chô trên chân côn nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên