Xe đào Cat 325D máy yếu và ra khói đen

X
Bình luận: 13Lượt xem: 1,807

xuandai102028

Tài xế O-H
Xin chào toàn thể Anh, Em diễn đàn.
Mình có con xe đào Cat 325D mua cũ từ nước ngoài về. Khi đưa máy vào kiểm tra để sử dụng thì có hiện tượng sau:
Máy nổ không tải thì bình thường nhưng khi làm việc thì máy yếu và khói đen nghi ngút. Di chuyển yếu và cắt lái rất khó khăn(Áp bơm tổng nhìn trên táp lô khi thao tác bình thường lên 18.000Kpa, khi ép tải lên 23.000Kpa nhưng khi ép tải máy lịm và khói đen nghi ngút. Mình đã đưa turbo, heo, béc đi kiểm tra lại hết nhưng mang về ráp vẫn như cũ. Không biết trên diễn đàn đã có ai gặp trường hợp này chưa tư vấn giúp mình với.Tiếp theo phải làm gì nữa.
thanks.

hoangjimy

Tài xế O-H
Mình có con xe đào Cat 325D mua cũ từ nước ngoài về. Khi đưa máy vào kiểm tra để sử dụng thì có hiện tượng sau:
Máy nổ không tải thì bình thường nhưng khi làm việc thì máy yếu và khói đen nghi ngút. Di chuyển yếu và cắt lái rất khó khăn(Áp bơm tổng nhìn trên táp lô khi thao tác bình thường lên 18.000Kpa, khi ép tải lên 23.000Kpa nhưng khi ép tải máy lịm và khói đen nghi ngút. Mình đã đưa turbo, heo, béc đi kiểm tra lại hết nhưng mang về ráp vẫn như cũ. Không biết trên diễn đàn đã có ai gặp trường hợp này chưa tư vấn giúp mình với.Tiếp theo phải làm gì nữa.
thanks.
18000kpa = 180bar, 23000 = 230bar. Như vậy áp suất thấp nên cắt lái yếu là đúng rồi. Ngoài ra khi không làm việc thì áp bơm bao nhiêu.
Điện đóm có lỗi gì không?

xuandai102028

Tài xế O-H
con van điện này bình thường bật chìa khóa lên là bao nhiêu vôn cụ và khi thao tác là bao nhiêu vậy

Mình thấy giống như là máy bị thiếu gió hay sao ấy vì khi vào tải là khói đen nghi ngút và máy bị lịm ghê lắm không thể làm việc được

phuonghoa

Tài xế O-H
vẫn là bước 1: kiểm tra lại động cơ
vẫn là bước này, nếu bạn là thợ thì cũng dễ thôi:
- loại bỏ các loại loc ( đừng bỏ lọc dầu động cơ nhé)
- kiểm tra lại đường dầu, kể cả đường hồi
- kiểm tra turbo
- kiểm tra lại kim phun
- kiểm tra cổ xả từng máy
( Nhanh nhất là dung IT kiểm tra)

Vietnam7438

Tài xế O-H
thanks.
Bác ơi,

Bác miêu ta mong lung lắm ah, không biết do phần động cơ yếu mà tải của bơm dc như bác đó. Thứ 2 ép tải chết máy rồi, bác cũng ko kịp đó phải ko ạ?
Thứ 3 bác xử lí cái khói đen trc đi ah. Cái này bác có nói kiểm tra bơm, béc, turbo...nhưng ko nói trc kiểm tra đã Ok chưa ? Khi mà vẫn khói đen.
Thứ 4 tốt nhất bác dùng đồ chuẩn đoán của CAT (ET) làm đi ạ.

Em cảm ơn
0904560258

xuandai102028

Tài xế O-H
Khi ép tải chết máy nên thông số áp bơm đọc được khi ép thao tác nhanh rồi buông ra(đọc trên màn hình). Bơm ép béc và béc đã lấy của con xe 330D động cơ C9 đưa qua thử nhưng vẫn vậy, còn turbo thì tháo ra kiểm tra thấy cánh quay nhẹ nhàng bình thường.

Vietnam7438

Tài xế O-H
Khi ép tải chết máy nên thông số áp bơm đọc được khi ép thao tác nhanh rồi buông ra(đọc trên màn hình). Bơm ép béc và béc đã lấy của con xe 330D động cơ C9 đưa qua thử nhưng vẫn vậy, còn turbo thì tháo ra kiểm tra thấy cánh quay nhẹ nhàng bình thường.
Tốt nhất bác gọi huynh đệ nào đó chuyên làm dòng này, không thì gọi hãng giá hơi chát tí. Nhưng được việc. :))

Nếu ko có ai em làm cho ạ. Hehe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên