Kiểm tra sơ bộ hỏng hóc của hệ thống nhiên liệu CRI (Common Rail)

thayboixemvoi
Bình luận: 52Lượt xem: 24,439

lamtannghia

Tài xế O-H
chào bác!
sẳn đây cho mình hỏi ?mình có 1 động cơ Volvo TAD 750VE động cơ common rail 2006.Tình hình là khi khởi động lúc nóng cũng như nguôi, động cơ rất khó nổ.
Động cơ này lắp trên xe chuyên dùng có màng hình báo lổi khi gặp sự cố.Tuy nhiên khi bị trường hợp như trên thì trên màng hình không báo lổi gì cả.
bác nào đã gặp ca này hay chưa cho mình lời tư vấn.
thanks

hocnghe

Tài xế O-H
Đề da
chào bác!
sẳn đây cho mình hỏi ?mình có 1 động cơ Volvo TAD 750VE động cơ common rail 2006.Tình hình là khi khởi động lúc nóng cũng như nguôi, động cơ rất khó nổ.
Động cơ này lắp trên xe chuyên dùng có màng hình báo lổi khi gặp sự cố.Tuy nhiên khi bị trường hợp như trên thì trên màng hình không báo lổi gì cả.
bác nào đã gặp ca này hay chưa cho mình lời tư vấn.
thanks
Đề dài khó nổ theo ngu kiến của nhà cháu có.mấy ý sau.
1. Áp xuất nhiên liệu không đat.
2. Cảm biến trục cơ lỗi.
3. Áo xuất nén động cơ tụt mà hệ thống sấy lại hỏng.
Xin các tiền bối chỉ bảo thêm.

Theanh_ht

Tài xế O-H
Cụ ơi cho e hỏi cái là cụ có thể cho e biết thông số kỹ thuật từng bước được không. Em đang tìm hiểu mà không ra. Cụ làm ơn giúp e cái

minhtkv

Tài xế O-H
không nổ bác xem có bơm tay ở lọc tinh không, vừa bơm vừa đề nhớ xả e trước, vẫn không nổ thì xem có lỗi điện không, ở chỗ em có mấy con như thế thay lọc xong mấy hôm sau mới mò ra bệnh,

Truong6789

Tài xế O-H
Thời gian gần đây, nhiều Cụ hỏi về các triệu chứng xảy ra với động cơ dùng hệ thống nhiên liệu kiểu CRI. Mà chủ yếu là loại lắp cho xe xúc hiệu KOMATSU, đời EO cuối "Trừ 6" đối với xe "Lớn" đến "Trừ 8" (Tạm thời thế bởi vì những đời sau này -10 hoặc hàng Mỹ -11 tôi chưa "Up date" kịp).

Để giảm bớt những câu hỏi lặp đi lặp cho những đời xe tương tự dùng chung hệ thống CRI, và để cập nhật những thông tin tối thiểu cho những Cụ tiếng "Anh hơi kém còn tiếng Em thì quên đi". ( Mặc dù trong Shop manual phần "Testing and adjusting" đã nói rõ rồi).

Nay tôi xin mạn phép các Cụ "Xào nấu" lại để "Các Cụ ý" biết cách kiểm tra và điều chỉnh sơ bộ hệ thống CRI, nhằm xác định lỗi thuộc phần nào (Có những mục kiểm tra xin được lược bỏ bởi chúng ta không phải ai cũng đủ điều kiện để "Chế tạo" hoặc sắm cho đủ "Đồ để hành nghề" được)

Xin mời các CỤ cùng chơi trò "Đuổi hình bắt chữ" đê.........

Thời gian gần đây, nhiều Cụ hỏi về các triệu chứng xảy ra với động cơ dùng hệ thống nhiên liệu kiểu CRI. Mà chủ yếu là loại lắp cho xe xúc hiệu KOMATSU, đời EO cuối "Trừ 6" đối với xe "Lớn" đến "Trừ 8" (Tạm thời thế bởi vì những đời sau này -10 hoặc hàng Mỹ -11 tôi chưa "Up date" kịp).

Để giảm bớt những câu hỏi lặp đi lặp cho những đời xe tương tự dùng chung hệ thống CRI, và để cập nhật những thông tin tối thiểu cho những Cụ tiếng "Anh hơi kém còn tiếng Em thì quên đi". ( Mặc dù trong Shop manual phần "Testing and adjusting" đã nói rõ rồi).

Nay tôi xin mạn phép các Cụ "Xào nấu" lại để "Các Cụ ý" biết cách kiểm tra và điều chỉnh sơ bộ hệ thống CRI, nhằm xác định lỗi thuộc phần nào (Có những mục kiểm tra xin được lược bỏ bởi chúng ta không phải ai cũng đủ điều kiện để "Chế tạo" hoặc sắm cho đủ "Đồ để hành nghề" được)

[/QUO

Truong6789

Tài xế O-H

Máy sumitomo,nhà em không khởi động được.máy báo CHECH ENGiNE va các lỗi DTC1.DTC2.DTC3.DTC4.các bác giúp em với

Xecogioi_thuan

Tài xế O-H
Bác cho e hỏi ko liên quan xí . E đang làm con động cơ Kubota v3800 sử dụng common rail. E bị tình trạng là nổ khoảng 30 là đạp ga ko lên và nếu cứ giữ ga cao thì hoạt động bình thường ko bị mất ga. Cụ hiện tượng này là có thể do đâu . Kim phun + lọc e đã kiểm tra ko vấn đề gì ! Xin cụ chỉ giáo e

minhtkv

Tài xế O-H
Bác cho e hỏi ko liên quan xí . E đang làm con động cơ Kubota v3800 sử dụng common rail. E bị tình trạng là nổ khoảng 30 là đạp ga ko lên và nếu cứ giữ ga cao thì hoạt động bình thường ko bị mất ga. Cụ hiện tượng này là có thể do đâu . Kim phun + lọc e đã kiểm tra ko vấn đề gì ! Xin cụ chỉ giáo e
cụ kiểm tra không việc gì nhưng kiếm lọc mới với kim mới thử xem thế nào.

Toanks

Tài xế O-H
Lúc đề tua quay như thế nào Bác? Bơm dầu cấp cho ống rail loại gì? Có loại dùng bơm tiếp vận xài bằng dây curoa bác kiểm tra xem. Đường ống có bị hở gió không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên