Xe howo không tắt được máy

L
Bình luận: 92Lượt xem: 24,151

Duccanhttd

Tài xế O-H
Hình như tắt máy con này nó là van hơi dậm chân ngay gần chân côn thì phải .Không biết có đúng không .Cụ kiểm tra lại nhé
Con này đời 2012 mà cụ! Cuối đời 2009 là không còn cái dậm chân nữa chuyển thành công tắc đóng cúp bô với tắt máy bằng chìa khóa rồi

Duccanhttd

Tài xế O-H
Kính cụ là chết máy phát cụ ah!máy phát ko được 28v thì ko mở đk điều hoà ko tắt được máy và mất vòng tua
Kính cụ là chết máy phát cụ ah!máy phát ko được 28v thì ko mở đk điều hoà ko tắt được máy và mất vòng tua
Có nhầm lẫn gì ko ạ? Xe em 27v trở lên là có điều hòa rồi ạ! Với lại nếu thiết bị trên xe ko sai thì trên màn hình có hiển thị số vôn mà

Phiacuoiconduong

Tài xế O-H
Bước một bác kiểm tra điện máy phát. Nếu máy phát ok thì bác thử xem có điện cấp xuống role mở hơi ko. Nếu có điện bác lại kiểm tra xem role còn hoạt động ko. Nếu tất cả đều hoạt động tốt, khi tắt máy có hơi ra thì bác lại kiểm tra nốt ti tắt máy. Hết

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Bước một bác kiểm tra điện máy phát. Nếu máy phát ok thì bác thử xem có điện cấp xuống role mở hơi ko. Nếu có điện bác lại kiểm tra xem role còn hoạt động ko. Nếu tất cả đều hoạt động tốt, khi tắt máy có hơi ra thì bác lại kiểm tra nốt ti tắt máy. Hết
mình góp ý nhé hôp ,công tắc chân côn nữa hi

Thang9x

Tài xế O-H
Bác xem máy phát có sạc không ? Máy phát không sạc là cũng không tắt dc máy . Và bác cũng kiểm tra dây xuống cục mở hơi tắt máy xem có đứt không . Phải đội ben lên mới thấy nhé . Nó nằm ở sườn bên phụ nhé . Có 3 cục gần nhau e khong nhớ rõ là cụ nào nhưng hình như là cục trong cùng phía thành xe.
Dễ lắm b ơi.nó có con ro le tắt máy trên bảng cầu chì nhé

Tien01

Tài xế O-H
xe của cụ là xe ben 2,3 hay 4 chân thế. thường thì role tắt máy nằm sát sat xi bên phụ, cụ lên ben rồi kiểm tra các van điện từ của nó, thường thì có 2 hay 3 con rơ le nằm cùng 1 chỗ. kiểm tra các con đấy. cứ lấy âm với dương đấu vào nhảy là còn sống mà không nhảy là tèo, thường thì nó chỉ mở cho hơi đi qua.
có thể van điện từ của bác bị hỏng rồi, hoặc đường hơi bị tắc trên dọc đường.
e chỉ giúp dk vậy
Van điện từ là gì vậy a

Tien01

Tài xế O-H
Vì từ mấy phát sẽ có 1 dây tín hiệu kích vào hộp rồi hộp sẽ lấy tín hiệu đó sử dụng để mở nguồn điều hoà và để tắt máy. Khi nổ máy bác cứ thử xem ở rắc hộp có dây nào có lửa k nhé ( nổ máy mới thử đc bác nhé ) huac bác cũng có thê thử ở ngay máy phát cũng được
Có lửa thì sao vậy bác

Tuong90

Tài xế O-H
Bác chủ thớt này cũng lạ thật . Xe vào với tình trạng không tắt đc máy thì e đã nói rất rõ ở ngay đầu bài rồi :
Thứ nhất bác nên kiểm tra máy phát có sạc k vì máy không sạc cũng không tắt dc máy và kèm theo cũng k có điều hoà
Thứ 2 bác đã biết chỗ 3 cục van hơi nó nằm ở đâu rồi thì cứ lần theo đường hơi thôi
Thứ 3 là kiểm tra dây xem có đứt k ? Cụ thể là đo thông mạch về hộp xem ( dây xanh / tím )
Cụ ơi. Nếu máy phát vẫn phát bình thường
Mạch từ hộp xuống boss mở hơi vẫn thông thì phải ls ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên