Đã thay giảm xóc, rotuyn, cao su... vẫn bị xóc

Lancer2.0
Bình luận: 47Lượt xem: 10,821

chatdv

Tài xế O-H
Nếu vậy bác xem lại đồ bác thay đã chuẩn chưa. Chứ thay hết phần gầm như thế mà chưa được thì hóc quá :(

OneKey

Tài xế O-H
đang hóng kết quả của bác, em có con huyndai county mới thay 2 cái lốp DOUBLE ROAD ở bánh trước và lái xe kêu xe đi xốc quá. mà em nhìn lốp thì mòn đều nhưng xe chạy suốt chưa đi kiểm tra được....

Lancer2.0

Tài xế O-H
Hết bệnh chưa, bác?
đang hóng kết quả của bác, em có con huyndai county mới thay 2 cái lốp DOUBLE ROAD ở bánh trước và lái xe kêu xe đi xốc quá. mà em nhìn lốp thì mòn đều nhưng xe chạy suốt chưa đi kiểm tra được....

Báo cáo các bác, em đã thay toàn bộ các cao su em có thể nhìn thấy, bao gồm các cao su đầu càng và cả càng trước sau, tăm bông bát bèo trước sau, đôi giảm xóc sau... nói chung là kiểm tra và thay thế tất cả những thứ liên quan đến giảm chấn, giảm xóc... Bây giờ nó không còn xóc như trước nữa, đặc biệt phía trước êm hoàn toàn, nhưng phía sau vẫn còn xóc khá nhiều. Hiện tại em đang chưa biết khám chỗ nào tiếp theo. Các bác làm ơn giúp em với.

luc_daklak

Tài xế O-H
Chào các bác em đang bắt bệnh xe Mitsubishi Lancer Gala 2.0 đời 2005 có hiện tượng xóc, cứng đặc biệt là khi bánh sau đi qua gờ giảm tốc. Phần gầm đã thay tất cả rô tuyn, giảm xóc, cao su càng A trước và sau cũng có cải thiện nhưng chưa hết hẳn. Hiện nay tuy không bị xóc mạnh nhưng khách đi vẫn thấy khó chịu. Kính mong nhận được sự trợ giúp của các bác. Em xin cảm ơn.
Hoặc có bác nào làm gầm cứng tay ở Hà Nội bảo em chạy qua xem giúp em nhé !
có thể do một phần ở lốp xe nữa nha bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên