Muốn học nghề mảng xe máy công trình

H
Bình luận: 35Lượt xem: 7,217

nguyentuan1983

Tài xế O-H
Chào các bác. Em là Nguyễn Hùng Thiên, em vừa tốt nghiệp chuyên ngành công nghệ kỹ thuật ô tô. Giờ đang rất muốn theo làm việc về mảng xe máy công trình. Bác nào biết chỗ nào có đào tạo về sữa chữa thủy lực và điện máy công trình không, xin chỉ em với.
Học sửa thủy lực ở sg lên ngã ba621 đi vô khoảng 1km tìm xưởng chú sơn xưởng chú ấy mình vào sc rồi chú ấy tốt lắm

vietdan71

Tài xế O-H
Máy công trình có rất nhiều loại, máy làm đất, máy làm mặt đường, máy thi công cầu, hầm, nhà cao tầng, công trình thủy lợi , giao thông, nhà ở dân dụng ... Bạn muốn học cả hay chỉ một.

Mayxaydung98

Tài xế O-H
tôi đã đi làm rồi nhưng rất thích các vấn đề liên quan đến thủy lực,tuy nhiên kiến thức về thủy lực của tôi phải nói là yếu,xin các cụ chỉ giáo từ đầu,đặc biệt là có tài liệu nào để tôi có thể làm quen tiếp cận dần
xin cảm ơn

hoangjimy

Tài xế O-H
xác định học mất vài năm
nghề này có gì hay đâu mà học nhỉ, và nó cũng khó đâu mà phải mất vài năm. Học mà mất vài năm thì học làm gì.
1. Chỉ cần học về công dụng cũng như chức năng của máy, chọn dòng xúc đào thôi ( các dòng khác khi đi kiếm tiền nghiên cứu thêm ) mất khoảng 1 tháng.
2. biết cách đọc tài liệu ( mất 3 ngày ). Nói chung phải biết tiếng anh nhé ( nếu ko biết nghỉ luôn đi vì có đi làm cũng chỉ đi sau người khác thì học làm gì ). Sau đó đi sửa cứ dựa vào tài liệu cách hướng dẫn chẩn đoán để biết hỏng cái gì, khi đó thay mới hoặc vác cả cụm qua các xưởng mà phục hồi.

Như vậy chỉ cần 1thang 3 ngày là đi kiếm tiền rùi. Vừa kiếm tiền vừa nâng cao trình độ thêm. Sau 1 năm có vốn và KN rồi thuê thợ làm, mình chỉ ngồi chém gió và đếm tiền. Sau 2 năm mua thiết bị về bán lại là thành đại gia.

quangquyet8x

Tài xế O-H
nghề này có gì hay đâu mà học nhỉ, và nó cũng khó đâu mà phải mất vài năm. Học mà mất vài năm thì học làm gì.
1. Chỉ cần học về công dụng cũng như chức năng của máy, chọn dòng xúc đào thôi ( các dòng khác khi đi kiếm tiền nghiên cứu thêm ) mất khoảng 1 tháng.
2. biết cách đọc tài liệu ( mất 3 ngày ). Nói chung phải biết tiếng anh nhé ( nếu ko biết nghỉ luôn đi vì có đi làm cũng chỉ đi sau người khác thì học làm gì ). Sau đó đi sửa cứ dựa vào tài liệu cách hướng dẫn chẩn đoán để biết hỏng cái gì, khi đó thay mới hoặc vác cả cụm qua các xưởng mà phục hồi.

Như vậy chỉ cần 1thang 3 ngày là đi kiếm tiền rùi. Vừa kiếm tiền vừa nâng cao trình độ thêm. Sau 1 năm có vốn và KN rồi thuê thợ làm, mình chỉ ngồi chém gió và đếm tiền. Sau 2 năm mua thiết bị về bán lại là thành đại gia.
nhất cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Con đường tơ lụa là đây rồi

dienmaylanhoto

Tài xế O-H

Học cách làm đó ở đâu vậy chỉ cho e. E định học điện

Phankhoa83

Tài xế O-H
Con đường tơ lụa là đây rồi
cái này hơi ngoài lề một chút. Em thấy Bác là tiền bối ở diễn đàn rồi tài liệu chắc bác không thiếu. bác có thể ban phát ít điểm cho anh em hậu bối sử dụng được không. nhìn nhiều tài liệu trong diễn đàn mà chảy cả nước miếng ra. Mỗi lần post bài cũng chỉ được 10 điểm ấn like nhiều cũng chỉ được 20 điểm. kiến thức hậu bối thì còn non nớt không thể viết được các đề tài hay. nều có gì bác đừng mắng em nhé. Thật lòng nhìn số điểm của bác là em mềm nhũn cả ra. Em có ước ao là vào mọt ngày đẹp trời trong tháng 5 bác tặng cho anh em diễn đàn 100,000 điểm thì hay quá.THOSUAXEOTOHUI

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên