(HỎI) Audi Q7 lỗi hệ thống đèn sau khi nâng cấp LED

ut_phucat
Bình luận: 12Lượt xem: 8,556

ut_phucat

Tài xế O-H
Chào các bác!
Xe của anh em đời 2009, đầu tháng 12 anh quyết định nâng cấp toàn bộ hệ thống đèn của Audi đời 2012 (Đèn pha + đèn cản trước + đèn hậu + đèn xi-nhan LED cản trước) sau khi lắp đặt và coding toàn bộ hệ thống đèn đều bất ổn, thường gặp các triệu chứng đèn pha chớp chớp liên hồi, đèn hậu lúc sáng lúc tắt ... cùng nhiều lỗi ngẫu nhiên khác.
Vậy rất mong các bác hướng dẫn em cần phải làm gì thay gì để đèn sáng ổn định ạ?
Em xin cảm ơn!

dingdoong3084

Tài xế O-H
Hiện tại bóng led bán trên thị trường thường chỉ có bóng led và biến trở. Nếu như thắp sáng ở điện áp 12v thì sẽ hoạt động bình thường, còn khi lắp trên ô tô thường thì đèn sáng không ổn định, có hiện tượng chớp nên tuổi thọ của bóng là không cao. Vì thế khi lắp bóng led trên xe ô tô bạn nên lắp thêm bộ mạch ổn áp 12v cho bóng led.

khanglepk67

Tài xế O-H
theo em nghĩ
do điện xe không ổn định bác ạ
tại led phải có dòng điện ổn định nếu nhấp nháy thường xuyên thế thì nhanh cháy lắm đó
bác nên thêm bộ mạch ổn áp 12v nữa xem sao

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
xe của bác có thể nguyên nhân sau . điện áp của led thấp hoặc không ổn định , dẫn đến mạng can của
xe đo điện sai đện áp mẫu xuất ra k đủ theo thông số , dẫn đến điện lấy mẫu đo ra lúc cao lúc thấp lên đèn led sẽ bị chập chờn lúc sáng lúc nháy . bác lắp cục canbus vào . hoặc độ trở vào đèn rồi đường nguồn của đèn bác đấu qua rơ le là đc ngay

Thiên thiên bảo

Tài xế O-H
Chào các bác!
Xe của anh em đời 2009, đầu tháng 12 anh quyết định nâng cấp toàn bộ hệ thống đèn của Audi đời 2012 (Đèn pha + đèn cản trước + đèn hậu + đèn xi-nhan LED cản trước) sau khi lắp đặt và coding toàn bộ hệ thống đèn đều bất ổn, thường gặp các triệu chứng đèn pha chớp chớp liên hồi, đèn hậu lúc sáng lúc tắt ... cùng nhiều lỗi ngẫu nhiên khác.
Vậy rất mong các bác hướng dẫn em cần phải làm gì thay gì để đèn sáng ổn định ạ?
Em xin cảm ơn!
Theo như thông tin cụ up lên thì cụ mua nguyên bộ về lắp? Thường đèn nguyên bộ dành cho xe Đức nhà sx họ đã dùng trở và các bộ lừa dòng để chánh báo lỗi trên xe và ổn định dòng điện cho sản phẩm của họ... nếu xe cụ bị nhấp nháy lúc sáng lúc tối thì có thể lưu ý đến chất lượng bộ đèn và các con trở cũng như bộ lừa dòng đi kèm với bộ đèn, hoặc các bộ đèn chất lượng rất ok nhưng do phần coding chưa khai báo hết nên trong quá trình vận hành vẫn bị ngắt mạng can của xe với các bộ đèn...

Duongbinh2d

Tài xế O-H
Xe của bác đang bị lỗi canbus, Nguyên nhân:
1. Với các dòng xe Đức ( hoặc một số xe đời mới khác như BT50, Ford Lan...) hệ thống OBD trên xe nó kiểm soát công suất điện cho hệ thống đèn. Đèn nguyên bản theo xe là halogen có công suất 45W/ bóng. Với đèn LED công suất chỉ cần thấp hơn nhưng hiệu suất và ánh sáng cao hơn Halogen ( đèn LED có thể chỉ khoảng 20 đến 30W). Do đó khi lắp LED hệ thống điện trên xe phát hiện sự chênh lệch về công suất của đèn se gây lỗi như:
- Nháy pha
- Mất cos hoặc Far.
- Báo đèn Taplo
......
2. Giải quyết vấn đề này khi lắp LED bác cần lắp thêm bộ Decoder ( LED CANBUS) nhằm đánh lừa xe. Nếu không có bộ giải mã này bác lắp là " dính ngay".
Nếu đã lỗi bác gọi thợ xóa lỗi. Em không rõ giá rổ ra sao ở các gara hoặc hãng nhưng thấy bảo "chát" đấy. Còn nếu bác cần thì em hỗ trợ chỉ chõ làm với giá hợp lý cho bác.
Bên em chuyên cung cấp đèn LED, LED BAR, Xenon tăng sáng cho ô tô và xe máy. Các bác cần tư vấn alo em.
Website: http://owleye.vn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên