Động cơ faw 2.5 tấn ra khói

T
Bình luận: 11Lượt xem: 1,159

truongxuanthinh

Tài xế O-H
kính thưa các bác tình hình là cái xe của em trước kia bị lột do bị hư bơm nhớt sau đó em đã làm lại toàn bộ máy em đã thay cốt, pittong, supap, turbo , căn chỉnh lại heo thay toàn bộ béc phun nhiên liệu. nhưng bây giờ xe của em cư nổ máy lúc đầu thì ra khói trăng xanh con khi chảy thì khói đen ra nghi ngút mặc dù em không chảy ép máy . này em viết lên đây mong toàn thể các bác giúp đỡ em với chứ để xe thế này em xót lắm các bác ạ

techcarhy

Tài xế O-H
kính thưa các bác tình hình là cái xe của em trước kia bị lột do bị hư bơm nhớt sau đó em đã làm lại toàn bộ máy em đã thay cốt, pittong, supap, turbo , căn chỉnh lại heo thay toàn bộ béc phun nhiên liệu. nhưng bây giờ xe của em cư nổ máy lúc đầu thì ra khói trăng xanh con khi chảy thì khói đen ra nghi ngút mặc dù em không chảy ép máy . này em viết lên đây mong toàn thể các bác giúp đỡ em với chứ để xe thế này em xót lắm các bác ạ
con này bác mới làm lại máy nên có rât nhiều lý do. tiện nhât là bác mang đi kiểm lại bộ bơm cao áp và kim phun. giờ mà bảo giỡ máy kiểm lại thì rât khó và rât tốn kém.

truongxuanthinh

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã góp ý thật sự thì 2 tháng này em cũng đã bung máy ra 3 lần rồi nhưng thợ không tìm ra nguyên nhân còn heo và béc mình cũng đã làm đi làm lại không dưới 5 lần cũng không được luôn . mong các bác có cao kiến nào thì giúp đỡ em với chứ em hoang mang lắm rồi

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã góp ý thật sự thì 2 tháng này em cũng đã bung máy ra 3 lần rồi nhưng thợ không tìm ra nguyên nhân còn heo và béc mình cũng đã làm đi làm lại không dưới 5 lần cũng không được luôn . mong các bác có cao kiến nào thì giúp đỡ em với chứ em hoang mang lắm rồi
Bác cho em hỏi thêm: bác cảm nhận công suất động cơ thế nào? Động cơ có bị hao nhớt không?
Bác kiểm tra xem két làm mát không khí nạp xem có nhớt đọng trong đó không? Nếu có bác vệ sinh lắp lại và tháo bô xã ra khởi động lại máy xem thế nào?

truongxuanthinh

Tài xế O-H
áp buồng đốt thì thợ ở đây không có nên em không biết được . con két làm mát khí nạp thì em đã súc rửa bằng xăng rất sạch rồi bác , còn máy thì không hao nhớt vì em thăm nhớt thường xuyên nên em chắc chắn bác à còn động cơ thì có yếu hơn nhưng không đáng kể bác ak

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
áp buồng đốt thì thợ ở đây không có nên em không biết được . con két làm mát khí nạp thì em đã súc rửa bằng xăng rất sạch rồi bác , còn máy thì không hao nhớt vì em thăm nhớt thường xuyên nên em chắc chắn bác à còn động cơ thì có yếu hơn nhưng không đáng kể bác ak
Vậy bác thử tháo bô xả ra nổ máy xem sao? Trong bô xả có nhớt vẫn bị khói nhiều ạh

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Khói trắng thì do dầu nhớt hoặc do nước ,khói đen là do nhiên liệu không cháy hết. Bác cứ theo hướng đó mà tìm, làm gì mà phải hoang mang. Chủ yếu bây giờ bác phải cảm nhận được cái công suất động cơ, nếu yếu hơn lúc chưa bung máy thì còn nhiều vấn đề phải xem xét kiểm tra lại

Giangthemlem

Tài xế O-H
E chỉ nghĩ là tầm lửa đặt không đúng thôi. Còn máy mới làm mà thợ đổ nhớt vào buồng đốt. Bôi trơn sec măng. Đổ cả vào tubo thì khói là chuyện bt. Quan trọng là máy khỏe hay yếu nữa thôi.

Tatcavicon

Tài xế O-H
Bác chay roda được bao lâu,tiếng máy nổ nghe róc không,bác thao ống góp khí xả ra xem cổ nào ướt là mấy đó bị uống nhớt,giải quyết xong phần này rồi chuyển sang chinh sớm muộn heo, nếu không hết khói đen thì anh em tiếp tục tư vấn nhé...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên