Porter 2 kim điện có tiếng gõ kim loại và khói phất trắng

N
Bình luận: 15Lượt xem: 2,867

nightmare.46

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, em bị con porter nó vật mấy ngày nay ạ. Bệnh tình của em nó là em mới làm máy xong. Dấu má cam cò chuẩn đề phát nổ ngay, nổ garanty thì máy êm không vấn đề gì. Nhưng ga to lên thì có tiếng gõ kim loại và khói phất trắng, cay mắt. Kiểm tra kim thì vẫn phun tơi nhưng ngay từ khi đề máy đã thấy có dầu hồi về. Nấm và đội thủy lực em cũng mới thay ạ. Các cụ phán cho em 1 quẻ để em bốc thuốc cho nó với ạ. Cám ơn các cụ ạ.

huuhavuan

Tài xế O-H
Hồi trước e có gặp con santafe cung bị tình trạng như cụ làm máy xong đạp ga lên khoảng 1000_1500 vòng là nghe tiếng gõ. Nghe ở 4 cây béc. Chắc xe này cụ ko thay piston. Chạy 1 thời gian sẽ hết kêu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bẩm các cụ, em bị con porter nó vật mấy ngày nay ạ. Bệnh tình của em nó là em mới làm máy xong. Dấu má cam cò chuẩn đề phát nổ ngay, nổ garanty thì máy êm không vấn đề gì. Nhưng ga to lên thì có tiếng gõ kim loại và khói phất trắng, cay mắt. Kiểm tra kim thì vẫn phun tơi nhưng ngay từ khi đề máy đã thấy có dầu hồi về. Nấm và đội thủy lực em cũng mới thay ạ. Các cụ phán cho em 1 quẻ để em bốc thuốc cho nó với ạ. Cám ơn các cụ ạ.
Chắc tụt hơi rồi, bác

Conghauhd

Tài xế O-H
Bẩm cụ nhà e trước cũng gặp 1 con y như thế làm máy xong cũng khói trắng,nổ có tiếng gõ kim loại theo ga nhất là lúc nhả ga nó dồn nghe không chịu dc, kiểm tra kim phun, cân lại mấy lần.cuối cùng khói trắng là do tubo,gõ là do mấy con đội.chúc cụ giao xe đúng hạn ạ

nightmare.46

Tài xế O-H
Bẩm cụ nhà e trước cũng gặp 1 con y như thế làm máy xong cũng khói trắng,nổ có tiếng gõ kim loại theo ga nhất là lúc nhả ga nó dồn nghe không chịu dc, kiểm tra kim phun, cân lại mấy lần.cuối cùng khói trắng là do tubo,gõ là do mấy con đội.chúc cụ giao xe đúng hạn ạ
Cám ơn cụ tư vấn. Đội với nấm em vừa thay mới nó mới đau chứ cụ. Nghi đội thay đội. Thay không hết bóc ra thay nốt nấm vì nấm có dấu hiệu bị cắt đầu. Máy nổ êm hơn nhưng ko hết tiếng kêu khi tăng gacuj ạ.

Conghauhd

Tài xế O-H
Cám ơn cụ tư vấn. Đội với nấm em vừa thay mới nó mới đau chứ cụ. Nghi đội thay đội. Thay không hết bóc ra thay nốt nấm vì nấm có dấu hiệu bị cắt đầu. Máy nổ êm hơn nhưng ko hết tiếng kêu khi tăng gacuj ạ.
Nó kêu to k cụ tiếng có vọng phía hộp số không..? Máy mới làm nếu chết vòi phun dầu máy bôi trơn piston của 1 máy nào đó nó cũng gõ đấy cụ ạ.

phongphu

Tài xế O-H
bác nói đề đã thấy dầu hồi về mà nó hồi chỗ nào. trên bét, ống sáo hay bơm ạ. với lại có xem datta được ko. áp suất chuẩn và asp suất thực nó gần nhau ko.

Huongtranht89

Tài xế O-H
bác mới làm máy xong thì em xin góp ý một vài khả năng,thứ nhất kim bị đái hay hồi đầu về quá nhiều nổ galăg ty thì êm nhưng ga lên là thiếu đầu bỏ máy sinh khói trắng kèm theo tiếng gõ,cái này hi hữu chỉ bị một kim thôi.nếu trước làm máy xe nổ bình thường bác kiểm tra xác định kim nào bị,tháo ra vệ sinh đót chắc là hết.hai ống xã bị tắc ga cao khí xã thoát không kịp cũng có tiếng gõ kim loại đanh.ngoài ra còn nhiều nguyên nhân gõ nữa nhưng lại không sinh khói như bác nói

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên