Hỏi toyota hiace lâu lâu bị ngộp xăng, không nổ máy...!!!

O
Bình luận: 9Lượt xem: 3,700

OneKey

Tài xế O-H
Chào các bác 4rum. Năm mới chúc toàn thể các bác OH mạnh khỏe hạnh phúc.
Sau đây em xin trình bày căn bệnh của xe em. Chẳng là tuần vừa rồi lái xe cứ nói xe đi từ cần thơ lên sài gòn. Dừng lại tắt máy là chết máy. Ko nổ được. Phải đề rất nhiều lần mới nổ máy được. Chạy cao tốc nhiều lần đạp ga mà cảm giác ngộp xăng hay hụt xăng mà nó khực khực giảm tốc độ xong lại tăng vèo vèo...
Khổ cái là lúc về xưởng bảo dưỡng kiểm tra thì đề phát nổ. Nghi do bơm xăng nên tháo ống kiểm tra thì xăng bơm từ thùng lên ầm ầm...
Xe hư đã có nhiều người đi cùng phản ảnh nhưng về kiểm tra thì lúc nào cũng tốt ạ. Các bác đã gặp trường hợp này chưa cho em xin ý kiến tham khảo với.
Trường hợp 2 cũng con xe này. Bữa về đến cần thơ bị tuột con ốc bắt cụm đĩa và ổ bi bánh xe vào trục trước. Ốc dưới càng chữ A và tuýp lái. Thế là xe lệch mém lật. E kiểm tra thì thấy các ốc đó mất hết chốt chẻ. Vậy lỗi là do thợ ko chốt chẻ bảo hiểm. Các bác cho e hỏi trường hợp k lắp chốt chẻ tuột ốc đã có bác nào bị chưa ạ.
Thanks các bác

OneKey

Tài xế O-H
Báo cáo bác em đã check, đường nhiên liệu vẫn ko có rò rỉ. Áp xăng e k đo số cụ thể nhưng phun xăng ( ống ra của bơm) tốt. Mà xe chạy đường dài vẫn đc. 200km. 300km thì lâu lâu bị hụt hơi cái r chạy bth. Em thay bugi mới vẫn bị. Chỉ là ko có bơm xang thay để thử cho chắc ăn... xe chạy chung quanh nhà vẫn tốt. Em vẫn đang nghi vấn do xăng (hoặc bộ chế) kim phun đã vệ sinh nên k có việc có muội. Vẫn theo dõi coi ntn bác à chứ bệnh này e ra gara họ ktra nói k việc gì. Mà đi xa y như rằng oải. Sợ nằm đường

buianhduy123456

Tài xế O-H
Sau đây em xin trình bày căn bệnh của xe em. Chẳng là tuần vừa rồi lái xe cứ nói xe đi từ cần thơ lên sài gòn. Dừng lại tắt máy là chết máy. Ko nổ được. Phải đề rất nhiều lần mới nổ máy được. Chạy cao tốc nhiều lần đạp ga mà cảm giác ngộp xăng hay hụt xăng mà nó khực khực giảm tốc độ xong lại tăng vèo vèo...
Khổ cái là lúc về xưởng bảo dưỡng kiểm tra thì đề phát nổ. Nghi do bơm xăng nên tháo ống kiểm tra thì xăng bơm từ thùng lên ầm ầm...
Xe hư đã có nhiều người đi cùng phản ảnh nhưng về kiểm tra thì lúc nào cũng tốt ạ. Các bác đã gặp trường hợp này chưa cho em xin ý kiến tham khảo với.
Trường hợp 2 cũng con xe này. Bữa về đến cần thơ bị tuột con ốc bắt cụm đĩa và ổ bi bánh xe vào trục trước. Ốc dưới càng chữ A và tuýp lái. Thế là xe lệch mém lật. E kiểm tra thì thấy các ốc đó mất hết chốt chẻ. Vậy lỗi là do thợ ko chốt chẻ bảo hiểm. Các bác cho e hỏi trường hợp k lắp chốt chẻ tuột ốc đã có bác nào bị chưa ạ.
Thanks các bác
trường hợp 1: lấy nguyện cụm bơm xăng ra,thay cọng sin nhỏ trong cụm lọc xăng.
trường hợp 2: quên siết ốc( có thể là gá tạm) hoặc siết không đủ lực,rotyun đó hình côn,ép vào là chặt,chốt pi chỉ "phòng ngừa" xoay ốc.

siungok

Tài xế O-H
e nghĩ bơm xăng có vấn đề.kiểm tra lại đi bác.với lại chốt chẻ nhiều khi tháo ra tháo vào nó bị gãy.khi gắn nó chưa bị chạy nó gãy ốc ra thôi.chú nói làm rotuyn mà ko gài chốt là thua luôn

OneKey

Tài xế O-H
báo cáo các bác là qua kiểm tra và theo dõi thì không phát hiện được pan bệnh của nó, và chạy hết 50 lít xăng đó em đổ xăng ở cây xăng khác và theo dõi tiếp thì chưa xuất hiện lại hiện tượng đạp ga bị khực khực kiểu hụt xăng như trước nữa.... thợ đã tháo cụm bơm xuống kiểm tra, kiểm tra cả lọc thấy vẫn ổn. em chỉ giả thuyết là bugi cũ và xăng nhưng chỉ là giả thuyết không căn cứ chính xác.
Sẵn tiện các bác cho em hỏi ở cần thơ có gara sửa chữa xe uy tín không. con cá mập của em lại bị xì nhớt cặp phuộc sau và có tiếng kêu tại càng chữ A bánh trước bị tuột ốc hôm bữa. ra gara nói thay bộ càng giá 4trxxx và cặp phuộc 7trxx công 2tr5. nhưng lần trước thay cặp phuộc inova hết 7trxxx rồi mà em lên sg hỏi tiệm phụ tùng thì cặp phuộc đó hơn 3tr thôi. thấy giá cao mà chất lượng như vậy liệu có ổn không các bác. sẵn có bác nào trên OH mà có gara ở cần thơ cho em mần quen mang mấy con dế qua mình cùng nghiên cứu ạ.

chryslerpg

Tài xế O-H
Thanks các bác
Có khi nóng bơm cũng ảnh hưởng. Lọc xăng thế nào? Bobine ok ko? Còn về chuyện con ốc đó mà rơi ra là vặn chưa đủ lực hay là làm hỏng nên mới rơi chứ bình thường khó rơi lắm!

OneKey

Tài xế O-H
Có khi nóng bơm cũng ảnh hưởng. Lọc xăng thế nào? Bobine ok ko? Còn về chuyện con ốc đó mà rơi ra là vặn chưa đủ lực hay là làm hỏng nên mới rơi chứ bình thường khó rơi lắm!
Bữa đã kiểm tra. Chạy hết thùng xăng đó đổ 95 chạy 1000km rồi chưa xuất hiện lại bệnh đó bác ơi. Còn vụ con ốc cũng vậy. Bữa kiếm con khác siết lại chốt chẻ lại. Ko có hiện tượng ốc tuột ra. Mà con ốc dính ở cái càng chữ A lại bị rục rịch 1mm. Xuống ổ gà là kêu kịch kịch. Ngồi trên nghe rất to. Đang muốn thay là thay cả bộ chưa hỏi giá ntn nữa bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên