Ban bệnh PC58-3 lỗi nâng cần

Quynh89
Bình luận: 21Lượt xem: 2,073

Quynh89

Tài xế O-H
Chia sẻ ban bệnh.
58-3 khi thao tác xong máy tự nâng cần.khi hạ xuống.nó rơi bịnh xuống đất

Ngày đầu khách gọi đến.thế là lên xe kéo nhau đến hí hửng tưởng ngon xơi.sau khi bật máy kiểm tra.thì máy báo lỗi điện hạn vị. Xong tắt khoá.xuống tháo lắp cabo thì tá hoả bên nhật họ đấu tuy ô .em nhì vào mà thấy thương

Quynh89

Tài xế O-H
Bọn nhật nó đấu làm sao mà bị như vậy cụ?
Xin thưa các với các bạn.tuy ô họ đấu bơm quay toa lấy vào đường bơm chính.em thấy vậy lên gọi chủ bãi ra nói chuyện .chủ cười bảo với em.anh mua nó rẻ.thôi em có gắng làm cho xong.thế là một cuộc tổng duyệt binh.làm cho nổ máy và để nguyên trạng.khi nổ lên em lái thử sem sao.em dâng cần và thả tay chang.thì cần cần vẫn từ từ nâng .khoảng 5 giây sau mới dừng hẳn.em lại cho cần xuống .cần xuống thì nó làm đùng một phát xuống đất.em thấy toán hỏa.may không có thương vong

Khi máy tắt.em về mang gay cái bơm trong nhà đến bãi.còn lại anh em cho tháo dầu tháo bơm tháo tuy oi bơm.bắt tất cả anh em vệ sinh sạch sẽ .chuẩn bị máy tính bắt đầu hành trình tra tra đường đi bước lại của tuy ô

Sau 3 anh em cứ thắc mắc.tại sao lại có hiện tượng xuông cần nhanh vậy.biết là thế nhưng lại gác lại để hoàn thiện bộ phận bơm đã.cũng may ở bãi máy lên nhiều dòng 58.thế là đã có kính thước tuy ô.mở máy tính bắt đầu tra.thì...
1/tuy ô bơm ben và quay toa.họ chích áp từ bơm chính
2/ tuy ô van chống tụt cũng chích từ bơm chính
Lần mãi.tra mãi sẹm còn gì không thì vẫn ổn.không sai gì nữa.thế là bắt đầu lắp bơm mới để tess.lắp bơm xong thế là tối.đành gác lại để hôm sau

Quynh89

Tài xế O-H
Điện hạn vị là cái công tắc gắn trên cần đó hả cụ
Vâng.thưa cụ.nó ở đầu cần arm.và chân cần nâng.và cần kỹ thuật .nó điều khiển mấy con Senso dưới gầm ca bin

Xin thưa.máy ở bãi lên em không thể áp ảnh.hay Thông tin cụ thể được .mong các bác thông cảm

Tiếp chuyện 58.sau khi lắp bơm xong và đổ dầu mỡ.thay lọc dầu thủy lực.kiểm tra thêm một nữa sem tuy ô chắc chắn đúng chưa.sau khi song bắt đầu xả e bơm.cắm thêm cho em nó hai đồng hồ đo áp chính .và thêm một đồng hồ quay toa.một đồng hồ đo áp khiển..và nổ máy

Quynh89

Tài xế O-H
Lần này nổ máy phải đề máy cái mấy nổ được .sau khi tắt đi đề lại thì lại OK ngay.khi đã máy nổ.thì bắt đầu kiểm tra đồng hồ.
1/ P1=260kg
2/P2=265kg
3/ P3=210kg
4/kiểm nguồn= 35kg
( bơm tốt) thế là tắt máy uống nước chè lát kiểm tra tiếp

Khi uống nước xong.ra nổ máy lại tiếp tục công việc.thì chớ chiêu thay đề mãi không nổ nữa.số cũng đen.cái anh đê huyền đề đã ra đi mà không báo trước.thay củ đề luôn.vì nhà có sẵn mà.thay mới vào cũng không nổ.bắt đầu thấy no no.lúc này mạnh rạn.đề tiếp.còn em thì cầm đồng hồ áp chính.lúc đề lại thì thấy em đồng hồ báo.vạch 83kg.thế là cả lũ bảo nhau đen rồi

Qua cách nhìn đồng hồ.ai cung bảo là dâng áp rồi.thế là bắt đầu gọi điện tư vấn .qua mấy kết quả là đồng nghiệp khuyên.(dâng áp) nhưng chưa biết nó là ở vị chí nào

Thế là bắt đầu kiểm tra các van.kiểm tra tín hiệu lệnh.thì vấn không thấy gì bất ổn.vì cũng đã sử lý mấy ban dâng áp.nhưng nó cũng không thể khó nổ như vậy.thế là bắt đầu tháo ty suốt từng thớt một kiểm tra

Khi từng cái một đến cái ty nâng thì phát hiện lò so cốc bị gẫy.anh em vui Mường .chắc có lẽ là ở đây.sau vẫn tiếp tục tháo đến cái cuối cùng.sau đó phân công ông xe ôm sang chợ rời làm cái mới.khi lấy xong và lắp lại .tiếp tục nổ máy sẹm có nổ được kg.

Quynh89

Tài xế O-H
Vâng.em sin tiếp tục.sau khi thay lò so song .bắt đầu nổ lại thì nổ được luôn.rất nhẹ nhàng.và chúng em bắt đầu đo kiểm lại thì mấy em đồng hồ báo như sau.
1/ p1=265
2/p2=260
3/p3=210
Lệnh <áp chính=10kg
Áp kiểm nguồn 35kg
Áp kiển bịt arm 34kg
Áp kiểm dk suốt 32kg
Sau khi đo từng suốt một.thì chỉ riêng cái ông nâng cần đồng đồ báo áp kiểm cứ đứng im.khoảng 3~4 giây sau mới xuống .
Kết luận cục tay chang có vấn đề.
- tắc lọc
-lò xo hồi vị kém
-mòn ty
-hoặc kg đúng chủng loại
Sau khi bàn bạc thay cục tay khiển khác
Sau khi thay cục mới bãi khác vào.quả nhiên em đồng hồ báo em đã OK.sau khi lắp lại hoàn thiện nghen kéo.và nổ máy thao tác thử sẹm đã đạt chưa.sau khi nội thứ đã đạt về Thông số kỹ thuật
Tất cả anh em bắt đầu kiểm tra cái bơm của chính nó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên