Toyota Haice -2009, máy dầu khó nổ vào buổi sáng.

boividame
Bình luận: 73Lượt xem: 19,254

vietdan71

Tài xế O-H
Kim ngon, hơi mới thay, ắc quy no, các cảm biến hoạt động bình thường, nến sấy tốt, vậy theo tôi còn ba trường hợp:
1- Củ đề bị om nên không đủ tốc độ tua. Khi đó mang đi quấn lại.
2- Kiểm tra lại van áp suất dầu diesel. Lỗi này thường làm chập chờn, khó phát hiện bằng thiết bị kiểm tra lỗi). Khi đó thay van mới.
3- Kiểm tra nước làm mát có lọt vào buồng đốt không (do thủng gioăng mặt máy, nứt mặt máy...). Nếu gặp trường hợp này thì tốn tiền đấy.

HaHuuTam

Tài xế O-H
Cụ nên thay 1 cai loc dau moi. Ktra van 1 chju cua cái bơm tay. Theo nhu benh cua xe bác la bi tuot áp o duong dau roi tu thung len roi

phanvanlai

Tài xế O-H
Theo e nghĩ tháo cái đề ra kiểm tra đi cụ ơi. Nếu ok thì thay cái ắc quy khác thử xem sao. E bị mấy e giống vầy rồi. Phân vân thì mượn ắc quy thử.

Hien06101992

Tài xế O-H
thật ra thì đèn báo tắt trên đồng hồ nhưng ở dưới buzi sấy vẫn còn sấy thêm khoảng hn 10 giây nữa mà,
Thực ra tôi cũng chưa bết mặt mũi e này tn tôi chỉ dựa trên kn thực tế mà góp ý các cụ với câu hỏi này của cụ tôi xin tl thế này
bugi sấy sấy nhanh khoảng 3,4 giây là tắt tôi nghĩ ko ảnh hưởng gì đến việc khó nổ của bác mà cái ảnh hưởng ở đây là trong tg đó bugi có làm nóng đk buồng đốt đủ đk để nổ máy hay ko thôi..
Bác nói của bác chỉ sấy 3,4s ko biết là bác nhìn vào đèn báo sấy hay đã kt trực tiếp trên chân bugi sấy.? Tôi đã kt nhiều xe thì thấy mặc dù khi bật khóa on đồng thời có đèn báo sấy và điện tại chân bugi sấy nhưng khi đèn báo tắt thì vẫn còn điên tại chân bugi trong một tg ngắn nữa điều này chứng tỏ đèn báo sấy tắt trc role cấp nguồn sấy.
nếu bác còn lăn tăn về hệ thống sấy thì bác cứ tháo cả 4 e sấy ra kẹp mát cho tốt rồi bật khóa on là sẽ có câu tl ngay..
chúc bac sớm tiễn e nó ra xưởng..

fuso1

Tài xế O-H
hình như cụ chủ thớt chỉ do điện bình chứ chưa thử câu bình,minh nghi ban cu cau binh vao buoi sang roi hay kt den nhien lieu

y2kvybg

Tài xế O-H
Chém hộ bác cò, kiếm tý nhé: ống hồi kim là ống hồi của từng vòi phun, sau đó chúng nó nối vào nhau và quay về bơm, hoặc thùng dầu. Kiểm tra cái này để đánh giá lượng dầu hồi của từng vòi phun.
Ý bác Cò thế nào thì nói nhé?
Kiểm tra theo phương pháp nội suy phải không bác?

Paperino

Tài xế O-H
Em chào cac cụ. xin dính chính lại.
Tên xe là toyota hiace . Cá mập ạ.
,,,tinh hi.h là em nó bị bệnh khó nổ váo buổi sáng ạ.
Công viec em da làm.
Tháo kim phum ,bơm cao áp.
Mang ₫i kiêm tra ,cân lại.
Bugi sấy em thử thấy ngon ₫ỏ au.
Hơi mới làm tren hãng toyota.
,làm ₫ến ₫ay thì em trả biet phai kiem tra gi nua ạ.
Cụ nào gặp roi .giup ₫ỡ em tí ạ.
Em bo tay roi ạ.
Hở xu páp rồi cụ ơi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên