Thaco uman 2015 khi bật điều hòa quạt không chạy.

sunt808
Bình luận: 10Lượt xem: 1,863

sunt808

Tài xế O-H
Tình hình là em nó đang bị chập chờn các bác à ,vào em thì nó lại bình thường.em có kiểm tra cầu chì trên máy và mấy rắc điện thì thấy bình thường ( đêm tân hôn nên không biết làm gì nữa các bác à).hiện tại là tài xế báo về là nó lại bị nữa rồi ,hẹn chuyến này về khám lại mà thật em hết thuốc rồi.mong các bác giúp em cách kiểm tra em nó với.và sau là nó hoạt động như nào ,gồm những bộ phận gì ,cái gì ảnh hưởng tới ẻm nó.tất tần tật về em nó để em tân hôn lần hai với ạ.em xin cảm ơn.

sunt808

Tài xế O-H
Ý nhà bác là quạt làm mát động cơ chứ gì. Nếu là quạt đó dùng ly tâm thì k đóng theo AC nhé. Quạt đó sẽ đóng theo chu trình của động cơ
Không bác ,thằng này như em quan sát thấy .nó như moto vậy ,khi bật máy lạnh hoặc nóng nước thì nó sẽ khóa cứng cánh quạt lại,thì nó sẻ chạy theo động cơ luôn bác.và hình như có 4 dây điện đi vào tâm của quạt hay sao ấy ,vì bữa xe gấp quá em cũng chưa xem kỹ nữa

dienmaylanhoto

Tài xế O-H
Vậy xe này e chưa làm bao giờ..nhung lần t
Không bác ,thằng này như em quan sát thấy .nó như moto vậy ,khi bật máy lạnh hoặc nóng nước thì nó sẽ khóa cứng cánh quạt lại,thì nó sẻ chạy theo động cơ luôn bác.và hình như có 4 dây điện đi vào tâm của quạt hay sao ấy ,vì bữa xe gấp quá em cũng chưa xem kỹ nữa
ỚiVaya
Vậy xe này e chưa sờ vào rồi. .nhưng lần tới bác xem cái van áp suất ấy nó có mấy dây. Nếu có nhiều hơn 2 dây thì e sẽ nói thêm .gio e bận quá. Ý kiến vậy thôi

Mr_Tuan_Tom

Tài xế O-H
Như bác tả thì em nghĩ con này nó có giàn của nước làm mát đặt trước giàn nóng của điều hòa. Nếu quạt không quay thì bác kiểm tra zắc quạt , kiểm tra dây, kiểm tra cả quạt luôn sau đó bác kiểm tra cơ cấu chấp hành như những công tắc để nó cấp nguồn vào điều khiển khi nào chạy , khi nào không chạy.( một số con thì công tắc nó nửa sống nửa chết hoặc các tiếp điểm nó bị chập chờn hoặc các đầu dây nó bị đứt, tiếp xúc không tốt). Nếu có gì sai xót mong bác thứ lỗi cho em!

Khakun

Tài xế O-H
Cái này nó chạy bằng điện điều khiển bằng hội có chế độ nóng với bật điều hòa áp cao thì nó khóa chặt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên