Điều hòa mát xong ko mát là bị gi ạ

T
Bình luận: 42Lượt xem: 12,040

chatdv

Tài xế O-H
Các cụ cao tay cho e hỏi
E có con camry đời 2010
Cứ nổ máy mát đc tầm 10 phút thì tịt luôn ko mát nữa
Cụ nào cao tay chỉ cho e phát
Lúc không mát, lốc lạnh vẫn đóng mở bình thường hả bác. Bác xem lại đường ống thấp áp. cao áp, mắt ga như thế nào ạ!

hunghanam

Tài xế O-H
camry điều hoà auto nhé dk áp và độ lạnh bằng các tín hiệu và van đít lốc nhé bác nghiên cứu kĩ đi mong cao nhân lên tiếng chỉ bảo nếu thay lốc chú ý hay bị tèo nhé

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Hè lốc có vấn đề là cao em cũng gặp 1 con tương tự .đời 2015 . Nhưng trước tiên bác cứ kiểm tra áp suất ga cho em cái ok rồi . Sau đó kiểm tra xem lọc gió điều hoà có bị kém ko , nếu vẫn ok , đã loại trừ xong chỉ còn lốc và cảm biến ngắt lạnh . Lấy một nguồn + dương khoá tút zắc lốc ra đấu vào trực tiếp xem mặt hít có hoạt động tốt ko . Rồi nổ máy kiểm tra xem mát chưa nếu mát rồi hãy cấy con ngắt lạnh cơ mới là ok thôi . Còn ko mát thì tháo lốc kiểm tra nhé .
Hinh như Cam Ry loại này dùng van đít lốc rồi .Làm gì có mặt hít Bác nhỉ.

minhba92

Tài xế O-H
điều hoà hoa hậu nhé ko thể mặc váy chị dậu đâu bác à
Hề em thì làm tất kể cả đông lạnh dường nằm hay xe tải . Chỉ là có chút kinh nguyệt giúp thớt thôi chứ các bác ném đá ném gạch em né sao nổi . Loại đời 2015 này em làm ít có vài chục em thôi . Còn mesdes ,bmv , audi em chỉ mới tàm tạm chưa thật sự giỏi nên tính học hỏi kinh nguyệt thêm bác ạ

curtues

Tài xế O-H
nếu bạn kiểm tra hết hệ thống mà ok hết thì xem thử con relay AC Compressor ở hộp cầu chì xem sao ? Thử con relay mới hơn toyota xem sao.

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Trường hợp của bác đưa rất ít thông tin.
Thứ nhất Camry 2010 là Camry gì? Xuất Mỹ à bác, nếu xuất Mỹ nó chỉ dùng van đuôi lốc thôi. Nên cần xác định rõ lại xe bác dùng lốc gì.
Thứ 2 : điều cơ bản của 1 ban điều hòa là phải đưa được thông số áp suất lên thì anh em mới tư vấn sát được.
Ca này có thể bị đóng băng dàn lạnh, có thể hỏng van đuôi lốc. Bác nói dầu đen thì % bị lỗi lốc là rất cao . Nếu hỏng lốc thì bác thay lốc phải thay phin lọc gas, thay van tiết lưu, vệ sinh hệ thống thật sạch, và ngoài ra phải kiểm tra kỹ dàn nóng nhé, dàn nóng kém, tắc cặn bẩn nhiều thì nên tư vấn thay. Sau đó bác nạp 500g gas + 150 ml dầu (loại xịn nhé) là OK. Không làm cẩn thận là dễ bị phản tu lắm đó bác. Em chỉ phỏng đoán vậy do bác không đưa thông tin chính xác.
Mong bác hồi đáp lại kết quả nhé.
Thân !

hunghanam

Tài xế O-H
Trường hợp của bác đưa rất ít thông tin.
Thứ nhất Camry 2010 là Camry gì? Xuất Mỹ à bác, nếu xuất Mỹ nó chỉ dùng van đuôi lốc thôi. Nên cần xác định rõ lại xe bác dùng lốc gì.
Thứ 2 : điều cơ bản của 1 ban điều hòa là phải đưa được thông số áp suất lên thì anh em mới tư vấn sát được.
Ca này có thể bị đóng băng dàn lạnh, có thể hỏng van đuôi lốc. Bác nói dầu đen thì % bị lỗi lốc là rất cao . Nếu hỏng lốc thì bác thay lốc phải thay phin lọc gas, thay van tiết lưu, vệ sinh hệ thống thật sạch, và ngoài ra phải kiểm tra kỹ dàn nóng nhé, dàn nóng kém, tắc cặn bẩn nhiều thì nên tư vấn thay. Sau đó bác nạp 500g gas + 150 ml dầu (loại xịn nhé) là OK. Không làm cẩn thận là dễ bị phản tu lắm đó bác. Em chỉ phỏng đoán vậy do bác không đưa thông tin chính xác.
Mong bác hồi đáp lại kết quả nhé.
Thân !
bác thật nhiệt tình

HopAUTO

Tài xế O-H
góp ý kiểm tra nhiệt độ nước nóng quá thì nó ngắt lốc, kiểm tra hệ thống làm mát
kiểm tra tiếp đường hạ áp có đóng băng ko ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên