Xúc lật Wa100-5 di chuyển yếu.

H
Bình luận: 28Lượt xem: 3,431

hoangjimy

Tài xế O-H
Máy đã làm lại bơm . Moto . Bơm nhồi. Mạ lại van . .kiểm tra điện xuống van điện bình thường .nhưng khi vào tải yếu .áp chính chỉ đạt 80kg. Mạch thấp áp bằng 0 . Bơm nhồi đã thử đủ lưu lượng . Mong mọi người giúp đỡ.
Chẳng hiểu gì cả. Di chuyển yếu sao lại áp chính 80kg. Cuối cùng là bị di chuyển hay các động tác làm việc

Hoangvietvdubqn

Tài xế O-H
Chẳng hiểu gì cả. Di chuyển yếu sao lại áp chính 80kg. Cuối cùng là bị di chuyển hay các động tác làm việc
Máy bị di chuyển yếu . Mà áp khi húc vào đống đất ga hết ga e đo đc chính di chuyển có vậy. Đây là máy xúc lật ạ.

Kiểm tra áp điều khiển côn,
loại này ko có áp côn vì ko có dường dầu vào hộp số

Là máy xúc lật bơm HST bác nhé . .

Hoangvietvdubqn

Tài xế O-H
bác đang nói 80 là áp của động tác làm việc hay của bơm hộp số, hay là áp côn số 1. nói chung là bây giờ nó bị yếu di chuyển hay yếu động tác.
Con này nó dùng hệ bơm di chuyển HST truyền động mạch kín. Áp đo đươc là áp đường A và B của bơm dẫn xuống moto

Có hộp giảm tốc ko có áp côn hay áp số gì đâu bác . Truyền động vô cấp . Số diện diều chỉnh van trên bơm và moto.

Hoangvietvdubqn

Tài xế O-H
Ghê vậy ta. Hộp số vô cấp em chỉ mới nghe trên ô tô thôi.
Có cấp nhưng dk bằng van điện thay đổi lưu lượng giữa bơm và moto. Khỏe thì chậm nhanh thì chắc là ko khỏe rồi .

Ghê vậy ta. Hộp số vô cấp em chỉ mới nghe trên ô tô thôi.
Vấn đề là giờ nhanh yếu mà chậm cũng yếu luôn .

Bác nào có tài liệu con này cho e xin với e chỉ có ít xăng để đa tạ thôi

Cả nhà đi đâu rồi ko thấy trợ giúp nhà cháu gì nhỉ

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Tui chỉ có WA150-5 thôi, bạn tải về coi đỡ, chắc nó cũng gần giống.
Bạn kiểm tra đầy đủ các thông số áp suất của nó coi sao.
WA150-5 SHOP MANUAL.pdf - 85.4 Mb
Cái hệ thống POWER TRAIN dạng HST này cũng khá là rắc rối!!
Chưa thấy bạn nói đến việc kiểm tra các BỘ LY HỢP nhỉ ?? Còn cái "CỤC ĐEO" ở mô tơ chạy nữa, bạn đã kiểm chưa??
WA150 SPEC.png
WA150-5 41.png

Phankhoa83

Tài xế O-H
bác thử chặn máy lại, sau đo để ga hết công suất , kiểm tra áp cả hai chiều. nếu áp không đủ thì thử kiểm tra mầy van an toàn xem nó có bị kênh tí gì không.

Bình thường bơm nhồi cấp lưu lượng bù vào đường thấp áp, mà bác đo áp suất của đường thấp áp bằng không có nghỉa là lưu lượng của bơm cấp vào không có đủ áp suất thì bơm chính lấy lưu lương đâu ra mà đẩy motor.

Hoangvietvdubqn

Tài xế O-H
Bình thường bơm nhồi cấp lưu lượng bù vào đường thấp áp, mà bác đo áp suất của đường thấp áp bằng không có nghỉa là lưu lượng của bơm cấp vào không có đủ áp suất thì bơm chính lấy lưu lương đâu ra mà đẩy motor.
Bơm nhồi làm lại rồi áp khi thử bên ngoài đã đạt

Bơm nhồi làm lại rồi áp khi thử bên ngoài đã đạt
lắp lên mÁy vẫn ko có áp

Tui chỉ có WA150-5 thôi, bạn tải về coi đỡ, chắc nó cũng gần giống.
Bạn kiểm tra đầy đủ các thông số áp suất của nó coi sao.
WA150-5 SHOP MANUAL.pdf - 85.4 Mb
Cái hệ thống POWER TRAIN dạng HST này cũng khá là rắc rối!!
Chưa thấy bạn nói đến việc kiểm tra các BỘ LY HỢP nhỉ ?? Còn cái "CỤC ĐEO" ở mô tơ chạy nữa, bạn đã kiểm chưa??
View attachment 78146 View attachment 78147
Loại này chỉ có 1 moto di chuyển 1 van điện ko phải loại 2 moto 2 van diện . Khá đau đầu hôm nay e quyết định hạ mô to xuống thịt . Xe này trước đó thợ khác đã làm toàn bộ hệ thống thủy lực lại rồi mà vẫn ko đạt.

bác thử chặn máy lại, sau đo để ga hết công suất , kiểm tra áp cả hai chiều. nếu áp không đủ thì thử kiểm tra mầy van an toàn xem nó có bị kênh tí gì không.
Ga hết ga trước dạt 170kg giờ ga hết ga chưa đat 100kg

Van an toàn van gì trên xe cũng đã làm lại vệ sinh hết

Loại này chỉ có 1 moto di chuyển 1 van điện ko phải loại 2 moto 2 van diện . Khá đau đầu hôm nay e quyết định hạ mô to xuống thịt . Xe này trước đó thợ khác đã làm toàn bộ hệ thống thủy lực lại rồi mà vẫn ko đạt.

Trên bơm loại wa100 ko biết e van này đặt ở đâu

Đây là ảnh em nó.

Đây là ảnh em nó.

hoc_hieu

Tài xế O-H
Máy đã làm lại bơm . Moto . Bơm nhồi. Mạ lại van . .kiểm tra điện xuống van điện bình thường .nhưng khi vào tải yếu .áp chính chỉ đạt 80kg. Mạch thấp áp bằng 0 . Bơm nhồi đã thử đủ lưu lượng . Mong mọi người giúp đỡ.
Vẫn là bơm nhồi chưa đạt. Loại này di chuyển gần như lu rung

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Bơm nhồi làm lại rồi áp khi thử bên ngoài đã đạt lắp lên mÁy vẫn ko có áp
Van an toàn van gì trên xe cũng đã làm lại vệ sinh hết
View attachment 78148
Đây là ảnh em nó.
View attachment 78159 View attachment 78160
Bạn chịu khó tìm coi cái tem của BƠM và MÔ TƠ coi là MODEL gì, thí dụ BƠM là A4VG110DA1DP....còn MÔ TƠ là A6VM80HA1R1...
tui kiếm tài liệu của cái BƠM với MÔ TƠ đó giùm cho.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên