Porter 2 máy điện 2008 cần các cụ bốc thuốc giúp.

N
Bình luận: 16Lượt xem: 2,379

nightmare.46

Tài xế O-H
Tình hình là mấy ngày nay em gặp con xe porter máy điện lạ quá ạ. Xe chạy rất yếu ạ. Lúc máy nguội đè ga không có tác dụng luôn ạ. Nóng máy lên chút thì đè ga lên rất chậm và chỉ đạt 3000v. Nhưng nếu cắt côn vào số ga phát lên 4500v luôn bất kể nóng máy hay nguội. Đè chân ga ở 4500v xong mo số ra lại tụt phát về 3000v luôn chân ga lại bắt rất chậm. Xe chạy rất yếu. Xe mới đóng lại hơi được vài tháng ạ, Bơm kim xưởng nga thúy báo ok. Xe báo lỗi cảm biến đo gió xóa đi hết nhưng bệnh không đổi. Lạy các cun bốc thuốc giúp nó giùm em. Cái em lăn tăn nhất là không hiểu sao phải vào số mới ga được ạ.

nightmare.46

Tài xế O-H
Con máy của em nó đang đình công nên chả up được lên cụ ạ. Bơm kim em cho đi kiểm tra ngon lành rồi ạ. Cứ mỗi lần nguội máy đạp côn đấm số là nó gầm lên như con điên. Nhưng chạy thì yếu lắm ạ

longthacohagiang

Tài xế O-H
Nếu mà do hệ thống nhiên liệu thì dù có đạp côn hay k thì nó vẫn vậy.cụ cho lại thông tin xe xem e nó bị trong trường hợp ntn. Có khi nào lắp lộn mặt lá con như e ford everet k.đi máy yếu lắm khi đảo lại mặt là ok luôn

vietduy234

Tài xế O-H
Bệnh chủ quan của anh em mình là thấy lỗi xoá đi hết lỗi thì ko quan tâm đến lỗi đó nữa . Nếu bơm kim ok áp rail đúng tiêu chuẩn thì tập trung vào con cảm biến map. Nên lấy máy đo xung mà đo cho chuẩn . Gió báo sai làm sao bốc được . Xem data của nó co như trông cẩm nang không. Không có máy làm mò có ngày tẩu hoả nhập ma

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nếu mà do hệ thống nhiên liệu thì dù có đạp côn hay k thì nó vẫn vậy.cụ cho lại thông tin xe xem e nó bị trong trường hợp ntn. Có khi nào lắp lộn mặt lá con như e ford everet k.đi máy yếu lắm khi đảo lại mặt là ok luôn
Không thể do côn được bác ạ. Máy không lên được thì nói gì đến côn

vanmin

Tài xế O-H
Bác nhìn vào hộp số có 3 giắt điện 1 giắc công tơ 1 giắc đèn lùi giắc còn lại bác rút ra tex thử xem ( huyndai e chưa thử nhiều lúc rút giắc ra đề không đc thì bác tìm cách khác ạ :)))
Xe nay lam gì

có cam biến trên cần số bac
Không phải ở trên cần. Mà là dưới hộp số nha bác. Xe máy điện thì xe nào chả có .

nightmare.46

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là em xử xong em nó rồi ạ. Con poter của em bị chết con đo gió maf ạ. Nó bị đứt cái con mà em trông nó như con diot zenner ý ạ. Em thay con khác vào nó lại phi như ngựa hoang ạ. Xin cảm ơn cả nhà nhiệt tình giúp đỡ ạ. Có cái vấn đề em vẫn ko hiểu là sao lúc vào số lại ga lên ầm ầm như em tả ý. Trước đó em đã thử nối tắt công tắc trên số nhưng không có tác dụng. Thay con cảm biến khác vào thì ok hết. Mong các cụ chém cho em vỡ ra thêm ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên