Cần giúp xả air ly hợp Ford Ranger 2014

N
Bình luận: 12Lượt xem: 9,985

nightmare.46

Tài xế O-H
Bẩm các cụ em đang làm con ford ranger 2.2 đời 2014 ạ. Bệnh của em nó là đạp côn nó không hồi về mà phải lấy tay nhấc lên nhồi nhiều thì lại căng nhưng dừng lại là lại mất áp luôn. Em cho thay cái tổng côn trên, trước khi lắp ống em cho dầu tự chảy ra đều rồi mới cắm ống vào. Ban đầu dạo không thấy gì nhưng đạp một hồi thì vào số ok, nói chung là vào số bt ạ. Nhưng vấn đề là chân côn nó hơi thấp nên em chui xuống gầm xả e nhưng mà cái vú xả e bằng nhựa em không làm sao mà tháo nó ra được ạ. Các cụ có cách nào giúp em không ạ. Đội ơn các cụ ạ.​

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bẩm các cụ em đang làm con ford ranger 2.2 đời 2014 ạ. Bệnh của em nó là đạp côn nó không hồi về mà phải lấy tay nhấc lên nhồi nhiều thì lại căng nhưng dừng lại là lại mất áp luôn. Em cho thay cái tổng côn trên, trước khi lắp ống em cho dầu tự chảy ra đều rồi mới cắm ống vào. Ban đầu dạo không thấy gì nhưng đạp một hồi thì vào số ok, nói chung là vào số bt ạ. Nhưng vấn đề là chân côn nó hơi thấp nên em chui xuống gầm xả e nhưng mà cái vú xả e bằng nhựa em không làm sao mà tháo nó ra được ạ. Các cụ có cách nào giúp em không ạ. Đội ơn các cụ ạ.​
Bác phải mang xe đến xưởng mới giúp được

Mongbenem81

Tài xế O-H
mh chưa thấy cái xả nào bằng nhựa cả, hồi giờ luôn dòng ford ranger, bạn chịu khó tháo ống nhồi xả heo cái, xem dầu có xún k, có mạnh k, rồi bắt ống đạp xả heo con, ngâm tí sẽ tìm ra kq thôi

quynhhieu

Tài xế O-H
bạn chụp cái ảnh đưa lên ae giúp chưa nói như vậy hơi khó giúp. nắp nhựa tui nghĩ có khi nó là cái nắp chụp của núm xả e thôi

hamchoi1686

Tài xế O-H
Tổng dưới cụ tháo cái phe cài ra rồi rút núm nhựa chờ dầu chảy ra sau đó cắm lại là OK.Dòng này tổng dưới không xa như những xe khác đâu cụ

Anh_Hoang

Tài xế O-H
E cũng đang làm con ranger 2012 cũng bị bệnh y chang. E thay tổng côn trên rồi. Mới đầu đạp căng chân, nói chung là côn cao như bình thường, nhưng đi 1 hồi thì chân côn lại thấp lại, nổ máy đạp nhồi thì nó lại cao lên, nhưng ko cao được bằng lúc đầu. Ko biết liệu có phải hỏng tổng dưới nữa không nhỉ các cụ.

Manhcuong1998

Tài xế O-H
Bằng nhựa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên