Captiva bị bỏ máy 2 và 3 mong cao nhân giúp

H
Bình luận: 18Lượt xem: 3,145

huancb9x

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm em captiva máy xăng 2.4 em cũng ít làm dòng này nên cũng không rõ nó bị gì
cụ thể là rút mobin ra là bị máy số 2,3 không có điện . mà kiểm tra điện từ giắc vào mobin thì có 1 lửa, nổ máy thì có 3 lửa ( cả 3 dây ) mobin căp ơ suơn . mà bị bỏ 2 máy mà đạp ga không thấy giật còn lên được 5k 5k5 . cắm máy không có lỗi . mong các đại ka giúp em

nextgen

Tài xế O-H
Chưa hiểu lắm? Là xe bị bỏ 2 máy nhưng rút mobin ra kiểm tra thì 3 dây có lửa?

Nó dùng mobin gì? Loại cặp sườn hay loại 4 cái?

nextgen

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra thay bugi chưa? Áp suất buồng đốt của từng máy, xăng cộ như thế nào nữa? Bác phải xác định được là mobin nó hư ở đâu, ở bên trong mobin hay trên dây dẫn, kiểm tra điện trở dây dẫn, nắp chụp bugi.

thanhbinh1712

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm em captiva máy xăng 2.4 em cũng ít làm dòng này nên cũng không rõ nó bị gì
cụ thể là rút mobin ra là bị máy số 2,3 không có điện . mà kiểm tra điện từ giắc vào mobin thì có 1 lửa, nổ máy thì có 3 lửa ( cả 3 dây ) mobin căp ơ suơn . mà bị bỏ 2 máy mà đạp ga không thấy giật còn lên được 5k 5k5 . cắm máy không có lỗi . mong các đại ka giúp em
bác thay bôbin đi.nếu chủ xe co điều kiện thay 4 bugi và bộ dây phin...

huancb9x

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra thay bugi chưa? Áp suất buồng đốt của từng máy, xăng cộ như thế nào nữa? Bác phải xác định được là mobin nó hư ở đâu, ở bên trong mobin hay trên dây dẫn, kiểm tra điện trở dây dẫn, nắp chụp bugi.
bác thay bôbin đi.nếu chủ xe co điều kiện thay 4 bugi và bộ dây phin...
mobin không vấn đềgì lắp vào xe khác vẫn bình thường, dây không phải,thay bugi làm gì khi chưa có điện ra đầu chụp bugi

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Dòng này nó hay hỏng dây cao áp cụ kiểm tra kỹ đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên