Huyndai I10 2015 báo lỗi P0111

K
Bình luận: 8Lượt xem: 2,462

Kỹ thuật OH

Tài xế O-H
Huyndai I10 2015 số sàn động cơ. Xe có hiện tượng sau: khi nổ máy bình thường, đèn check không sáng, nhưng khi tắt máy, quạt gió két nước vẫn chạy, sau 1 phút xe ngừng, máy chuẩn đoán báo lỗi P0111: Intake Air Temperature Circuit Range/Performance Problem.

Huyndai I10 2015 báo lỗi P0111 1.PNG

Câu hỏi trong OTO-HUI TEAM
Theo cụ Khoa Sinh trường hợp xe đi tắt máy quạt vẫn quay làm mát sau đó là bình thường và lỗi P0111 là lỗi dư lượng khí ga nạp.
Huyndai I10 2015 báo lỗi P0111 2.PNG
Huyndai I10 2015 báo lỗi P0111 3.PNG

Ảnh do cụ Phu Vu cung cấp
Các cụ OTO-HUI TEAM đóng góp các phương án như vệ sinh chỗ bắt mát vào thân xe, bị thiếu mát, hoặc rút giắc báo áp suất AC để kiểm tra, hay đảo rơ le quạt
Cụ Đinh Thế Chinh cho ý kiến các yếu tố liên quan gồm có nhiệt độ làm mát và áp suất điều hòa còn nhiệt độ khí nạp thì không ảnh hưởng nhiều.
Huyndai I10 2015 báo lỗi P0111 4.PNG

Cụ Đặng Nguyễn Phương cho rằng do cảm biến nhiệt báo sai. Cụ Nguyễn Tiến Dũng góp ý đổi relay quạt.
Huyndai I10 2015 báo lỗi P0111 5.PNG
Mời các cụ tham khảo và đóng góp ý kiến cho trường hợp này nhé!
Nguồn OTO-HUI TEAM

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Huyndai I10 2015 số sàn động cơ. Xe có hiện tượng sau: khi nổ máy bình thường, đèn check không sáng, nhưng khi tắt máy, quạt gió két nước vẫn chạy, sau 1 phút xe ngừng, máy chuẩn đoán báo lỗi P0111: Intake Air Temperature Circuit Range/Performance Problem.

View attachment 62091
Theo cụ Khoa Sinh trường hợp xe đi tắt máy quạt vẫn quay làm mát sau đó là bình thường và lỗi P0111 là lỗi dư lượng khí ga nạp.
View attachment 62092 View attachment 62093
Các cụ OTO-HUI TEAM đóng góp các phương án như vệ sinh chỗ bắt mát vào thân xe, bị thiếu mát, hoặc rút giắc báo áp suất AC để kiểm tra, hay đảo rơ le quạt
Cụ Đinh Thế Chinh cho ý kiến các yếu tố liên quan gồm có nhiệt độ làm mát và áp suất điều hòa còn nhiệt độ khí nạp thì không ảnh hưởng nhiều.
Cụ Đặng Nguyễn Phương cho rằng do cảm biến nhiệt báo sai. Cụ Nguyễn Tiến Dũng góp ý đổi relay quạt.
Nguồn OTO-HUI TEAM
theo ngu ý của e thì ca này bị chập mạch ở đâu đó rồi,bác cứ thử từ đoạn chìa khóa trước đi ạ,khi tắt máy rồi vẫn có nguồn vào hộp thì sao

bmw9009

Tài xế O-H
theo cách nghỉ của nhà em thị cụ ấy nên tách rời vấn đề ra để giải quyết. 2 vấn đề đó không liên quan đến nhau.
nổ máy lên rồi xem data: nhiệt độ khí nạp bao nhiêu, nhiệt độ nước bao nhiêu rồi so sánh với tiêu chuẩn. (em nghỉ là cái con cảm biến nhiệt độ khí nạp nó cần phải được tắm gội sạch sẽ).
còn cái vấn đề khi tắt máy rồi mà quạt vẫn chạy một lúc mới dừng là bình thường. vì một số xe nhiệt độ làm việc của động cơ khá cao (gần nhiệt độ sôi) nên khi tắt máy quạt phải chạy một lúc để hạ nhiệt. tránh nhiệt độ tăng cao và trào ra bình nước phụ.( ví dụ xe gentra khi tắt máy hay bị trào nước ra ngoài)

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
thường thì nhiệu độ động cơ quá cao khi tắt máy thì quạt vẫn chạy một lúc,,bác kiểm tra nước làm mát có thiếu không ,dùng máy xem dữ liệu nhiệt độ đông cơ xem thế nào đã bác ah

situlenkinh

Tài xế O-H

View attachment 62091
View attachment 62092 View attachment 62093
Nguồn OTO-HUI TEAM
cụ đã sửa ra pan chưa ạ cho ae hóng vơi

nextgen

Tài xế O-H
Có vẻ 2 vấn đề không liên quan đến nhau nhưng lại cùng xảy ra vào một thời điểm, có khả năng bị phần dây điện

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
cẩn thân bị chạm chập ơ đâu đó hôm nọ lam con cruiz nổ được tý là quạt lam mát quay rất nhanh và to chưa nóng nước cuối cung la bị chạm con rơ le vi thợ khác đánh pan bác kiêm tra hôp càu chi xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên