Cảnh Báo Các Bác Khi Làm Xe Đầu Kéo Mỹ Cẩn Thận ECM

tienpt
Bình luận: 61Lượt xem: 22,602

skinnytiger

Tài xế O-H
Bác tienpt ơi! Bác có thể chia sẻ cho em cái phần mềm đọc lỗi và test máy đầu kéo Mĩ đk k ạ..? em mới vào nghề nên muốn có ít tài liệu để học hỏi thêm. Em tìm khắp nơi mà k có. Máy của sư phụ em có nhưng sư phụ khó tính quá. Em k dám hỏi. Có bữa em copy trộm sang USB về cài vào máy của em thì k đk. Bác làm ơn gởi mail qua cho em với đk k..?
Email: anhtuank8b@gmail.com

canhoto

Tài xế O-H
Chắc là phần mềm bản quyền tính bằng đô rồi. Chắc cũng mắc lắm, mà có phần mềm rồi thì lại còn cáp kết nối nữa, thằng này chắc cụ có dẻo mồm đến mấy thì cũng không xin được của cụ tienpt đâu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Lần này em bắt lỗi bác nhé:
1) Bác nói sai cái là: thằng động cơ Detroit 12.7L S60 có hệ thống EGR mà, sao bác bảo là không có được nhể :D. Thông thường thì hệ thống EGR của em Mỹ này được các đơn vị vận tải đồng ý cho hũy chức năng EGR (hồi lưu khí thải) đo không quan trọng đối với môi trường ở Việt Nam, mà đỡ tiêu hao nhiêu liệu.

2) Chuyện nhiên liệu tiêu hao em chưa tính đến, như xe của em: 100km chỉ tiêu hao 23 lít :10::10::10:. Vì em không làm bên tester như bác nên chưa biết chỉnh thế nào để giảm hay tăng tiêu hao nhiên liệu. Nếu bác có cách chỉnh giảm tiêu hao nhiên liệu thì em xin bác cho em một quẽ để em sáng mắt ra ạ.

3) Câu hỏi của em bác chưa trả lời rỏ ràng nơi:10::10::10:. Nếu cài phần mềm 14.0L vào động cơ Detroit 12.7L sẽ như thế nào ạ... Động cơ sẽ như thế nào, hoạt động của động cơ có tương thích với điều khiển của ECM không? Tiêu hao nhiên liệu như thế nào??...vvv

Bác giúp em sáng rỏ nhé :D:10::10:
Bác cho tôi hỏi, sao có EGR lại hao nhiên liệu hơn vậy? Vì EGR làm cho nhiệt độ buồng đốt giảm đi mà

lamtannghia

Tài xế O-H
chào các cụ.bên e đang quản lý 10 đầu xe mỹ ,máy detroit 12.7l đời 2004 ,tất cả các máy đều có cục sử lý khí thải DELTA....bác chủ thớ nói chỉ có máy 14l mới có là ko đúng đâu

nguyenhoangha

Tài xế O-H
có cao thủ nào giúp em một phát! tình hình là thế này máy detroi 12.7l đời 2004 bị ngắt khí thải khải( vô hiệu hóa khí thải hay ngắt cục denta) em mới vào nghề nên không làm cách nào mở lại được! em có nghe nói người ta ngắt mở bằng phần mềm calibration tool! Em tải phần mềm về mà ko biết cách nào mở lại phần khí thải đó. có bác nào cao tay giúp em một phát, em cảm ơn rất nhiều! đây là hình mà chưa bị ngắt cục denta em đưa lên cho các bác thảo luận nhé!
khi ngắt rồi thì ô "egr delta press" và ô "egr delta p counts" và dòng "egr valve" và dòng "egr valve current signal" bị mất!

thanhtam250

Tài xế O-H
máy thì là máy chủ yếu là cách tài xế chạy thôi anh ơi... nó lên xe mà nó đạp dữ quá hao dầu hơn máy tính tính ra chuyện bình thường + thêm máy xuống cấp nữa hao dầu hay không là chuyện của tài xế :D:D:D
xin lỗi nhưng máy cũng như con người ăn ít đi so với bình thường thì làm sao mà làm việc được. khi tài xế yêu cầu bóp dầu tôi cảnh báo trước rằng bóp dầu sẽ phá máy, phá béc đồn ý thì tôi sẽ làm

danhhung89

Tài xế O-H
còn vụ này nữa bác à. nhiều tài xế chết máy phát dọc đường ban đêm cố chạy về bãi thì cạn bình accquy, mấy chú newbie thay máy phát xong không để ý vẫn để đèn hành trình mà đề nổ ~> bục diod vs chết ic máy phát.
vụ này em gặp nhiều rồi :D các bác thợ mới để ý nhé không làm đêm thay đi thay lại mệt lắm :p

hungthodien

Tài xế O-H
Bác nào làm ơn tư vấn giúp e.e mới vào nghề xe mỹ.e nên dùng loại cáp kết nối nào,máy tình nào,và phần mềm nào để test ạ.
E cám ơn các bác nhiều.

Phongcnc

Tài xế O-H
A ơi cho e hỏi lúc vặn chìa khóa lên nhưng chưa đề máy e thấy màn hình báo lỗi là alert no datalink là do j ạ máu có mật lần dã ra rồi bị luôn máy detroit freighrliner khi đề máy lên thì đồng hồ tốc độ tụt về 0

qtdienotohp

Tài xế O-H
Bác làm xe đầu kéo Mỹ lâu chưa bác bác cho em xin số điện thoại em làm xe đầu kéo Mỹ 15 năm rồi có gì bác chỉ dạy thêm em ở Hải phòng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên