Hyunda HD700 động cơ D6AC 2014 sôi nước trào nước bình nước phụ

phanvanlai
Bình luận: 34Lượt xem: 5,925

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Theo hình ảnh bác tài xế chụp lại lúc sôi nước thì đồng hồ nước ở mức 12h. Đồng hồ nhớt xuống thấp. Đèn báo nước sàn lên và có tiếng kiêu. Đèn báo này chỉ báo mực nước thôi. Vậy theo các bác nguyên nhân nào dẫn đến trào nước mà nhiệt độ k lên cao
Chốt bệnh là gì vậy bác, tôi nghĩ vấn đề của bác là ở cái nắp két nước, nắp bình nước phụ hoặc cảm biến nước

Dowload

Tài xế O-H
bác chủ thớt có nói là đứng yên rồ ga thì không sôi... leo dốc thì sôi.. e cũng bị 1 con bệnh y như v... nguyên nhân là do bên ngoài két quá dơ, khả năng tản nhiệt kém... leo dốc với chạy chậm thì sôi.. đứng yên 1 chỗ với chạy nhanh thì bt... bác coi xịt rửa lại cái két đi.

OtoHuuKim

Tài xế O-H
pan này chính xác là bị bơm hơi rồi bác à, bên em có mấy chiếc cũng như vậy, nghẹt đường nước bơm hơi.vệ sinh hoặc thay mới là hết thôi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Để kiểm tra đc ly tâm cho chắc ăn cụ phải nổ máy lên ga lên tầm 1500v xong giữ ga như vậy rồi xem cánh quạt gió nó có quay chậm lại hay bị trượt, và cảm giác mất gió luôn , ly Tâm loại này không phải lúc nào nó cũng trượt đâu, phải đi dốc hoặc ga gắt len lúc ấy nó không theo đc tốc độ động cơ thì nó sẽ trượt, và khi tắt máy xem nó có dừng lại luôn không hay nó còn quay tít 1 tí mới dùng nhé

chatproxx

Tài xế O-H
Link youtube đây các bác ạ
em cũng đã từng làm 1 con máy đào 220 cứ làm việc được 2 tiếng là sôi nước. mãi về sau em mới phát hiện nó bị tắc két nhưng không tắc nhiều lan. mất 2 ngày nổ tại chỗ chán chê không sao.sau cùng em cho máy đi làm khi nào nhiệt độ máy cao thì gọi em ra. khi máy nóng lenn em để ý đường ống từ két về bơm. cứ ga to lên là nó móp vào em cho xúc két và thay luôn đoạn ống nước đó vậy mà lại ngon

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên