Chế bơm k3v112 cho hitachi EX200-3

gamo123
Bình luận: 59Lượt xem: 11,570

gamo123

Tài xế O-H
Em chưa làm bao giờ nhưng
Đổi bơm sang bơm 112 thì ngon rồi.
Chỉ cần làm sao cho nó kích được bơm làm là ok các cụ nhỉ.
Vấn đe là nằm ơ chỗ đấy cụ à.có tí chế chác nhưng ko ổn nắm

gamo123

Tài xế O-H
Cái này là người khác làm rồi nhưng ko hiệu quả .giờ tính xem làm thế nào cho bơm hoạt đông hiệu quả nhất

Congthang91

Tài xế O-H
Cái này em rành nhé ! Mỗi tội hơi tốn tiền tý thôi ! Cái quan trọng là chế xong máy không nóng , làm việc ngon lành mới gọi là chế chuẩn các cụ ạ !

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Chế bơm k3v112 sang cho hitachi 200-2 hoạch 3 tôi khẳng định với các cụ là được.
Nhưng phải thay hộp van phân phối của kobe 200 hoặc của robex 2000 vi sao tôi nói như vậy, tôi chắc rằng các cụ đã làm dòng ex200-2-3 rồi lên tôi chi lưu ý các cụ là hộp phân phối của ex-2-3 nó dùng con ( cóc vàng) trên hộp van đê đưa tín hiệu xuống con senso để đóng mở góc nghiêng secvo của bơm HPVO91 nhưng nguyên ly hoạt động của bơm k3v nó khác hoàn toan.
Lều các cụ chỉ đổi bơm mà không đổi hộp van thi phải giả quyết được vấn đê ( kích secvo của bơm k3v
Đấy là theo ý kiến của nhà em mong các cụ chia sẻ thêm

dick2311

Tài xế O-H
Chế bơm k3v112 sang cho hitachi 200-2 hoạch 3 tôi khẳng định với các cụ là được.
Nhưng phải thay hộp van phân phối của kobe 200 hoặc của robex 2000 vi sao tôi nói như vậy, tôi chắc rằng các cụ đã làm dòng ex200-2-3 rồi lên tôi chi lưu ý các cụ là hộp phân phối của ex-2-3 nó dùng con ( cóc vàng) trên hộp van đê đưa tín hiệu xuống con senso để đóng mở góc nghiêng secvo của bơm HPVO91 nhưng nguyên ly hoạt động của bơm k3v nó khác hoàn toan.
Lều các cụ chỉ đổi bơm mà không đổi hộp van thi phải giả quyết được vấn đê ( kích secvo của bơm k3v
Đấy là theo ý kiến của nhà em mong các cụ chia sẻ thêm

Giữ van phân phối cũ vẫn có cách kích bơm làm việc ngon lành cụ ạ.

Em đang chờ cụ @Congthang91 bật mí đây.

gie-rach

Tài xế O-H
Vc nhạt toẹt . Ex 200-2,3,5 nó điều khiển dương pls thì thay bằng bơm cua komatsu -6++++ . Nếu thích thay k3v112 thì có vài phương án :
1/ thay cả bơm + 2 tay trang kobe-1
2/ thay bơm + balo pls
3/ thay bơm nhưng điều khiển dương.
4 / cả bơm + ngăn kéo ( cái này làm cho vui thôi ).
Lâu lâu Gã vào chém gió thôi . Ko đúng thì sai . Hihi

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Vc nhạt toẹt . Ex 200-2,3,5 nó điều khiển dương pls thì thay bằng bơm cua komatsu -6++++ . Nếu thích thay k3v112 thì có vài phương án :
1/ thay cả bơm + 2 tay trang kobe-1
2/ thay bơm + balo pls
3/ thay bơm nhưng điều khiển dương.
4 / cả bơm + ngăn kéo ( cái này làm cho vui thôi ).
Lâu lâu Gã vào chém gió thôi . Ko đúng thì sai . Hihi
Ừ, đúng là nhạt.
Cái câu: "KHÔNG ĐÚNG THÌ SAI" ấy nhạt thật chú ạ!!:p:)
Từ ngữ, tôi lại chọc "CÂY GẬY" của tôi một nhát vào cái chỗ từ ngữ: "điều khiển DƯƠNG PLS" ??!! Chưa thấy hãng nào dùng từ ấy cả chú nó ạ.
Chỉ thấy họ nói:

1. Điều khiển ÂM (negative control).
  2. Điều khiển DƯƠNG (positive control).
  3. Điều khiển kiểu "CẢM NHẬN TẢI" (load sensing), là cái kiểu có PLS ấy.
  4. Mới lạ này: điều khiển kiểu "THÍCH ỨNG" (adaptive control). Kiểu này thấy máy đào đời mới của con mèo CAT đã quảng cáo.
Lại cũng hay hay đây này: bơm K3V..... có loại "BA LÔ" kiểu PLS (load sensing) đấy (nói thêm cho rõ là thấy KAWASAKI quảng cáo như thế chứ chưa thấy ngoài đời)!!

K3V REG.png

K3V REG B.png

gie-rach

Tài xế O-H
Kính cụ La cháu .
Cái balo đó Gã còn cái nhớ mang mang là lắp trên Cat 345 C gì gì đó mai gửi ảnh cho anh em tham khảo. Còn đặt là có mà hình như Phúc long Hay Á châu đều có thể đặt.
Cụ cứ thông cảm nhà Gã thích cân sắt về tái chế thôi chứ món khác biết qua qua

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên