Chế bơm k3v112 cho hitachi EX200-3

gamo123
Bình luận: 59Lượt xem: 11,575

gie-rach

Tài xế O-H

thaoha

Moderator

cu giẻ lại chào hàng ăn phần trăm roài, ko cần phải dùng cái mới vẫn ok.vấn đề ở chỗ người làm phải hiểu dc nguyên lý của em nó.cắm đồng hồ vào mấy cái nút bịt ở chân cóc cụ đo xem nó hoạt động ra sao.còn muốn nhanh nữa làm em pump PC200-6E khỏi phải chế ép mấy cái ty ô lắp thêm 1 vài thứ đảm bảo nhanh như ăn cắp

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Dạo này tiến bộ thấy rõ, đã nói là có.....lại còn nhanh như.....nhanh như cái câu gì mà Cụ Thaoha vừa nói ấy nhỉ??:):)
cu giẻ lại chào hàng ăn phần trăm roài, ko cần phải dùng cái mới vẫn ok.vấn đề ở chỗ người làm phải hiểu dc nguyên lý của em nó.cắm đồng hồ vào mấy cái nút bịt ở chân cóc cụ đo xem nó hoạt động ra sao.còn muốn nhanh nữa làm em pump PC200-6E khỏi phải chế ép mấy cái ty ô lắp thêm 1 vài thứ đảm bảo nhanh như ăn cắp
Không phải Giẻ chào đâu, lỗi tại tôi khơi ra đấy!! Tại tôi nói là K3V cũng có RÌ GU kiểu load sensing nên chú ấy mới trưng bằng cớ ra đấy.
Phải công nhận là ai nghĩ ra chiêu thức dùng bơm KOMATSU PC200-6 đưa qua lắp cho HITACHI EX200-2 là rất hay, rất đúng bài. Chúng nó đều là nguyên lý cảm nhận tải (Load Sensing) chỉ khác chút xíu là bên thì dùng ĐIỆN, bên thì dùng CƠ.
Mà cũng rất hay là thím HITACHI lại thiết kế bộ van tổng có đường chờ sẵn để lấy tín hiệu PLS dùng cho bơm của KOMATSU nữa mới lạ chứ??!!

C5galaxy

Tài xế O-H
cu giẻ lại chào hàng ăn phần trăm roài, ko cần phải dùng cái mới vẫn ok.vấn đề ở chỗ người làm phải hiểu dc nguyên lý của em nó.cắm đồng hồ vào mấy cái nút bịt ở chân cóc cụ đo xem nó hoạt động ra sao.còn muốn nhanh nữa làm em pump PC200-6E khỏi phải chế ép mấy cái ty ô lắp thêm 1 vài thứ đảm bảo nhanh như ăn cắp[/QUOT
Nếu chế pump PC200-6E thì con van điện TVC trên bơm ta bỏ khi vào tải động cơ nó có chịu nổi không cụ

gie-rach

Tài xế O-H
Cụ 9-3 thấy Gã mà ko Ngoan là cẩn trọng nhé + định bênh TẤT HỒNG cớ đây . Gã sợ nghe . Hihi. HITACHI qua tay Gã là đang 12 - 13 k / kg là lại thành 20- 22k / kg ngay .
Hi ta chi -2 35 độ chế có thể giữ dc hộp Ga . Vui tý thì cho thêm dc cả hộp thủy lực -6 z nhiệt nữa cho chạy thành kobe -1 . Riêng thành kobe - 1 thì đi xúc gầu gíp thì ăn ít dầu thôi rồi.
Lâu lâu vào thấy nhiêu điểm quá Cụ nào cần để Gã campuchia nhé .

thaoha

Moderator
Cụ 9-3 thấy Gã mà ko Ngoan là cẩn trọng nhé + định bênh TẤT HỒNG cớ đây . Gã sợ nghe . Hihi. HITACHI qua tay Gã là đang 12 - 13 k / kg là lại thành 20- 22k / kg ngay .
Hi ta chi -2 35 độ chế có thể giữ dc hộp Ga . Vui tý thì cho thêm dc cả hộp thủy lực -6 z nhiệt nữa cho chạy thành kobe -1 . Riêng thành kobe - 1 thì đi xúc gầu gíp thì ăn ít dầu thôi rồi.
Lâu lâu vào thấy nhiêu điểm quá Cụ nào cần để Gã campuchia nhé .

Cu này lại loằng nhoằng:
như @ la cháu: nói dùng Pump k3 hoặc k5 lắp cũng dc.và ko cần thay cụm gu gì mới vì nếu xem kỹ 1 số bộ gu gì đã có sẵn vị trí để thay đổi từ (- ) sang (+) rồi vấn đề ở đây khi lắp phải chế biến thế nào cho nó dùng ổn.
còn nếu sử dụng Pump PC200-6 ít phải chế biến chỉ thêm 1 cái hộp PC-6Z và mấy cái ty ô
là xong đã thử nghiệm chạy 3 năm .
@cu giẻ nghe tây nó đồn đã chuyển đổi con EX 550-3 lắp K3V chạy cũng 4 năm rồi nhỉ ???

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Kính cụ La cháu .
Cái balo đó Gã còn cái nhớ mang mang là lắp trên Cat 345 C gì gì đó mai gửi ảnh cho anh em tham khảo. Còn đặt là có mà hình như Phúc long Hay Á châu đều có thể đặt.
Cụ cứ thông cảm nhà Gã thích cân sắt về tái chế thôi chứ món khác biết qua qua
Cái con CAT 345C gì gì đó, chiếu theo sơ đồ mạch thủy lực thì BƠM của nó là điều khiển âm giống đời TRỪ MỘT của KOBELCO chứ đâu phải điều khiển kiểu cảm nhận tải (load sensing). Vậy nên cái BA LÔ của nó đâu phải loại như hình của Cụ đâu hả Cụ??
Sơ đồ của nó đây này.

345C hydraulic circuit.png

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
E muốn chế bơm k3v112 cho máy hitachi 200-3 mà ko thay phân phối có được ko bác nào làm rồi chỉ e với
Oái!! Giờ mới tỉ mỉ ngồi đọc kỹ lại từ cái tiêu đề cho đến bài chót mới té ngửa ra!!! Vậy mà có đến 26 bài viết không ai nhận ra!!! Máy HITACHI 200-3 mà cái gì 200-3, là EX200-3 hay ZX200-3???!!! Nếu là ZX200-3 thì chuyện nó lại khác đi rồi!!! :eek::oops::(

Congthang91

Tài xế O-H
Vc nhạt toẹt . Ex 200-2,3,5 nó điều khiển dương pls thì thay bằng bơm cua komatsu -6++++ . Nếu thích thay k3v112 thì có vài phương án :
1/ thay cả bơm + 2 tay trang kobe-1
2/ thay bơm + balo pls
3/ thay bơm nhưng điều khiển dương.
4 / cả bơm + ngăn kéo ( cái này làm cho vui thôi ).
Lâu lâu Gã vào chém gió thôi . Ko đúng thì sai . Hihi
Vâng cụ nói quá chuẩn rồi ạ

binh03c4

Tài xế O-H
cụ giữ lại ngăn kéo thì phải giải quyết các thế làm mà bộ solenod đảm nhiệm
làm mạch kích chúng bằng thủy lực cơ bản dùng áp khiển tay trang có chế chác lại chút

Truongvo80

Tài xế O-H
hình như ngăn kéo dòng này xài kích dương phải không các cụ
Co chứ nó có đường denta ls như komatsu -6 trở lên ấy

Nhưng cái bơm này giá hơi chát cụ ak.

gamo123

Tài xế O-H
Cảm ơm các cụ tiền bối đã tư vấn.có nhiều phương án quá mà chưa biết phương án nào cho máy hoạt đông nhanh kho nóng máy mà chi phí thay thế vật tư song suôi phai thấp nhất có thể.?

Oái!! Giờ mới tỉ mỉ ngồi đọc kỹ lại từ cái tiêu đề cho đến bài chót mới té ngửa ra!!! Vậy mà có đến 26 bài viết không ai nhận ra!!! Máy HITACHI 200-3 mà cái gì 200-3, là EX200-3 hay ZX200-3???!!! Nếu là ZX200-3 thì chuyện nó lại khác đi rồi!!! :eek::oops::(
Máy Ex 200-3 cụ ạ

Nam5977

Tài xế O-H
Vc nhạt toẹt . Ex 200-2,3,5 nó điều khiển dương pls thì thay bằng bơm cua komatsu -6++++ . Nếu thích thay k3v112 thì có vài phương án :
1/ thay cả bơm + 2 tay trang kobe-1
2/ thay bơm + balo pls
3/ thay bơm nhưng điều khiển dương.
4 / cả bơm + ngăn kéo ( cái này làm cho vui thôi ).
Lâu lâu Gã vào chém gió thôi . Ko đúng thì sai . Hihi
Phương án 1 ngon bổ rẻ

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Nợ Cụ La cháu nên vào trả ảnh thực tế . Mong anh em tham khảo nhéView attachment 83102 View attachment 83101
Anh bạn cho mình hỏi thăm xem cái bộ RÌ GU đó lắp cho BƠM của máy nào vậy?? Sợ rằng nó là "HÀNG ĐỘC" kiếm hơi bị khó.
Tiện đây cho mình chào hàng một chút; bạn nào muốn "ĐỘ" cái bộ RÌGU của BƠM K3V.....DT từ ĐIỀU KHIỂN ÂM (negative control) hoặc ĐIỀU KHIỂN DƯƠNG (positive control) thành điều khiển kiểu CẢM NHẬN TẢI (load sensing) thì gởi nó tui độ giùm cho (chỗ anh em của diễn đàn thì làm giùm không lấy tiền).
Cải tiến RÌ GU của K3V...DT thành kiểu này rồi thì cứ vậy mà lắp, không phải thêm thắt gì cả.

LẠC HẬU

Nhân viên
Ý cụ là cái này chăng

View attachment 83363
Chú này giỏi, chú sưu tầm ở đâu ra cái BƠM này hay vậy?? Tôi nghi là các anh bạn Túng Cẩu cũng bắt chước mình chế biến từ K3Vxxx để lắp cho máy HITACHI hoặc máy KOMATSU nhỉ?? Cái BƠM này mới lắp chuẩn cho máy công trình đấy. KAWASAKI gọi bộ RÌ GU này là loại "7L" = Load sensing + Power control (cảm nhận tải + giữ ổn định công suất).
Chứ cái bộ RÌ GU ở trên, cũng là K3Vxxx load sensing, nhưng nó không có chế độ giảm góc nghiêng khi tải nặng nhé, KAWASAKI gọi nó là loại "4L" = Load sensing + Pressure limiting control (cảm nhận tải + giới hạn áp suất làm việc).

K3V LS2.png

K3V LS1.png

gie-rach

Tài xế O-H
Gã post cho vui thôi chứ cái đấy TQ làm không thành công ( chắc do bên nhập hàng ít xèng quá ) nó chạy chán chết nên dc.

LẠC HẬU

Nhân viên
Gã post cho vui thôi chứ cái đấy TQ làm không thành công ( chắc do bên nhập hàng ít xèng quá ) nó chạy chán chết nên dc.
Chú có bộ RÌ GU nguyên bản nào để không, gởi vào anh làm thử một cái nghịch chơi nhỉ?? Anh không cần phải làm thêm cái cục sắt đeo bên hông đâu.

K3V112DT load sensing.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên