Huyndai elantra khoai quá các cụ ạ

V
Bình luận: 88Lượt xem: 7,218

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Yếu tố nào dẫn đến điều đó !
Em cũng đang tìm hiểu vấn đề này , chỉ có thời điểm đánh lửa ko đúng nó mới ko nỗ nhưng gara lại ko có đèn soi lửa !!
Thời điểm đánh lửa nó dựa vào cảm biến trục cơ nó lấy tín hiệu ở đây để điều chỉnh phun xăng và đánh lua , nếu vậy cụ phải kiểm tra vành xung xem có bị sứt mẻ rang nào hay cong vênh gì

anh102

Tài xế O-H
Yếu tố nào dẫn đến điều đó !
Em cũng đang tìm hiểu vấn đề này , chỉ có thời điểm đánh lửa ko đúng nó mới ko nỗ nhưng gara lại ko có đèn soi lửa !!
bác thử xem lại dấu cam xem! hay lúc mk đặt dấu có sơ ý làm lệch một góc nhỏ nào k?

vanmin

Tài xế O-H
Mấy bác tiền bối vào phán giúp em ca này
Chả là em vừa làm máy con elantra 2008 . 2.0 . Trước khi vào thì em nó hết nước bó máy.
Em đã thay bộ hơi + rà xu bap + bạc biên
Lắp lên không nỗ . Cắm máy text ko báo lỗi . ( máy gcan 2 ạ)
Kiểm tra xăng có phun. Lửa mạnh. Hơi 10kg
Dấu cam đặt đúng ( sáng nay vừa mở ra kiểm tra lại vẫn đúng )
Thế mà em nó không nỗ. : (((
Thử mồi xăng vẫn không nỗ .
Mấy bác cao nhân tiền bối vào chém giúp em ca này với ạ . Vs mấy bác có sơ đồ đặc cam em này cho em xin ( vì con này em đặt giấu ở mắt xích )
Mấy bác giúp em làm sao để kiểm tra được thời điểm đánh lửa ở môbin ạ .

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Mấy bác giúp em làm sao để kiểm tra được thời điểm đánh lửa ở môbin ạ .
Bây giờ kiếm tra bằng kinh nghiệm thôi cụ, tháo bugi ra đề xong để ý xem khi piston lên điểm chết trên nó có đánh lửa không, lấy cái gì cũng được bịt giẻ vào xong cắm vào lỗ bugi khi đề đến tầm nén thì nó đẩy tay lúc ấy nhìn nó có đánh lửa không

chinhyb

Tài xế O-H
theo như bác chủ thớt kiểm tra thì xăng khỏe lưả khỏe hơi khoẻ và lúc đề tốc độ trục cơ đạt mà không nổ thì chỉ có thể là sai tầm nổ ,bác kiểm tra lại vòng tín hiệu trục cơ có lắp xoay đi ko ,trục cam biến thiên có bị xoay đi ko hay là lắp lẫn nhau ko,xích có đúng của nó ko .Đó là suy nghĩ riêng của e

mrdp

Tài xế O-H
máy mới làm sao áp xuất thấp thế bác nhỉ phải phài 12kg trở lên chứ rất có thể cụm đầu cam có vấn đề.

Xunggg

Tài xế O-H
xăng có lửa có mà lại không nổ nhỉ,bác kiểm tra lại cảm biến cam với cảm biến cơ lần nữa xem sao.lưu ý dấu phải đặt đúng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên