Spark Van 2011 bệnh khó đề và rung khi để nguội máy ! Cứu e với

muonnuoicho
Bình luận: 37Lượt xem: 6,206
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

DiepThien

Tài xế O-H
bạn ơi, thầy mình có ý kiến là kiểm tra lại bộ phận cung cấp nhiên liệu khi không tải, cái đó có vấn đề,
lúc đầu khi khởi động bị giật rất có khả năng bị bỏ máy ở tốc độ thấp, bác thử kiểm tra xem thử.

nhatquanabcd

Tài xế O-H
e sắp phát điên lên rồi các bác ạ ! cho hết gara này đến gara khác ở HN

Máy cứ nguội là đề dài và khó đề - có khi đề 2, 3 lần mới lên khi đề lên thì rung rinh xe một lúc mới êm trở lại bt - khi đi nóng máy thì đề nhẹ cái là lên và ko rung gì nữa

e đã thay trong hơn 1 tháng vừa rồi :

1.Bugi + Ac qui

2.chân máy

3.cụm bơm xăng - Tuy ô xăng

4.thay cả két nc - cụm bơm nước - Van hằng nhiệt và cụm van hằng nhiệt ( cái này do điều hoà e lúc mát lúc ko)

5.ống gió cổ hút liền cảm biến

Gara bắt bệnh sao e thay đó vì e ko thạo món máy móc ô tô và chỉ cần vợ 2 e ngoan để e dành thời gian khác kiếm tiền chứ cứ đi và hỏng e ko làm đc gì cả, giờ ra vào đến chục lần mất công mất việc mà vẫn bị làm e tốn kém quá + bực sắp điêncmnl! tiện các bác cho em xin vào địa chỉ Gara có thày cao tay mà giá hợp lý tại HN để e mang đến ạ! e cảm ơn nhiều !
e sắp phát điên lên rồi các bác ạ ! cho hết gara này đến gara khác ở HN

Máy cứ nguội là đề dài và khó đề - có khi đề 2, 3 lần mới lên khi đề lên thì rung rinh xe một lúc mới êm trở lại bt - khi đi nóng máy thì đề nhẹ cái là lên và ko rung gì nữa

e đã thay trong hơn 1 tháng vừa rồi :

1.Bugi + Ac qui

2.chân máy

3.cụm bơm xăng - Tuy ô xăng

4.thay cả két nc - cụm bơm nước - Van hằng nhiệt và cụm van hằng nhiệt ( cái này do điều hoà e lúc mát lúc ko)

5.ống gió cổ hút liền cảm biến

Gara bắt bệnh sao e thay đó vì e ko thạo món máy móc ô tô và chỉ cần vợ 2 e ngoan để e dành thời gian khác kiếm tiền chứ cứ đi và hỏng e ko làm đc gì cả, giờ ra vào đến chục lần mất công mất việc mà vẫn bị làm e tốn kém quá + bực sắp điêncmnl! tiện các bác cho em xin vào địa chỉ Gara có thày cao tay mà giá hợp lý tại HN để e mang đến ạ! e cảm ơn nhiều !
Kim phun bị đáo cụ ạ ko thì bị hỏng hộp đen rồi

nextgen

Tài xế O-H
Do cụ không phải thợ nên nói cũng khó, tìm cái gara nào uy tín chút xíu, bệnh này cũng không nặng lắm đâu

khoansp1

Tài xế O-H
Ga ra nó có thiết bị kiểm tra áp suất kim phun ko bác . Em hỏi ngu tý sao điều hoà lúc có lúc ko lại phải thay két nước van hằng nhiệt và cảm biến nhiệt độ nước xe em cũng đang bị

muonnuoicho

Tài xế O-H
Xe em trc bị bục két nước ! hết nước dẫn đến thổi gioăng nhẹ !

hôm vừa rồi lại vào gara kiểm tra thấy đg ống nước có hiện tượng bị phình - Áp suất cao nên gara xác định chỉ còn mỗi bệnh thổi gioăng

giờ thay gioăng làm lại tý mặt máy là ngon lành rồi các bác nhé ! ah thêm nữa là thay 1 con chân máy bị nứt nữa! giờ đề phát lên ngay và ko còn rung rinh!

thay hết tất cả các thứ cần thay mới tìm ra cái bệnh chuẩn

muonnuoicho

Tài xế O-H
Cảm ơn bác đã phản hồi. Bác chú ý lần sau đăng bài lên thì thường xuyên online để cập nhật tình hình của anh em nhé.
do sửa và tìm lỗi cũng lâu vì e bắt thợ kiểm tra cẩn thận hết lại ! sau e lại phải test xe mất hôm mới update đc ! mong các bác lượng thứ ^^ cảm ơn tất cả các bác nhiều

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên