Xe kia 1,4t có hiện tượng thôi gioăng

VannQuang
Bình luận: 4Lượt xem: 1,237

VannQuang

Tài xế O-H
các bác giúp e ah, xe kia tấn 4 tại sao k hút được nước từ bình nước phụ về két nước ah, ở két nước có thấy hao nước, có hiện tượng thổi gioong nhẹ, đã kiểm tra đường ống từ két về bình phụ thông, thay nắp két nước sịn... cảm ơn các bác.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Khi nhiệt độ nóng dãn nở thì nước từ bên máy sẽ đẩy ra và về bình nước phụ, đỗ xe thời gian đủ để bên động cơ nguội thì nước bên động cơ sẽ co lại và tạo ra lực hút chân không mới hút được nước từ bình phụ được, xe bị thổi roong thì không hút được vì trong hệ thống lúc nào cũng có áp suất, tại có khí hơi ,thì nó không tạo được khoảng rỗng chân không

VannQuang

Tài xế O-H
Khi nhiệt độ nóng dãn nở thì nước từ bên máy sẽ đẩy ra và về bình nước phụ, đỗ xe thời gian đủ để bên động cơ nguội thì nước bên động cơ sẽ co lại và tạo ra lực hút chân không mới hút được nước từ bình phụ được, xe bị thổi roong thì không hút được vì trong hệ thống lúc nào cũng có áp suất, tại có khí hơi ,thì nó không tạo được khoảng rỗng chân không
cám ơn bác, nhg e chưa hiểu lắm, như bác ns là xe đỗ động cơ nguội tạo lực hút về thì khi đó xe đã tắt máy k còn nổ nữa thì hiện tượng thổi ron coi như k k có hơi đẩy nữa thì phải hút đc chứ bác. vì khi nổ máy có thổi ron nhưng hiện tượng thổi rất nhẹ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cám ơn bác, nhg e chưa hiểu lắm, như bác ns là xe đỗ động cơ nguội tạo lực hút về thì khi đó xe đã tắt máy k còn nổ nữa thì hiện tượng thổi ron coi như k k có hơi đẩy nữa thì phải hút đc chứ bác. vì khi nổ máy có thổi ron nhưng hiện tượng thổi rất nhẹ
Thổi nhẹ hay nặng thì trong hệ thống làm mát cũng có không khí rồi, tắt máy thì nó vẫn nằm trong ấy thôi, trừ khi tắt xong phải mở nắp két nước thì nó mới thoát được ra ngoài, hoặc nắp két nước hở

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên