crv 2009 tắt chìa khóa vẫn còn điện acc

H
Bình luận: 9Lượt xem: 1,202

hoa84

Tài xế O-H
chào các bác em đang gặp con crv 2009 bị hiện tượng khi rút hết chìa khóa ra khỏi ổ thì điện trên đầu dvd vẫn còn. khi tháo bình ắc quy lắp lại thì không bị nữa nhưng cũng chỉ được vài lần thì lại bị hiện tượng như trên. bác nào gặp rồi chia sẻ giúp em với ạ

HuyComtnvn

Tài xế O-H
Bác phải xác định được rõ là khi tắt chìa khoá mà màn hình DVD vẫn chạy là do đâu đã. Tháo đầu dvd ra xác định rõ xem khi mà tắt chìa khoá thì nguồn acc vào đầu DVD có mất ko.
Trước em gặp một em là do bị xung nguồn acc từ loa superbass lắp thêm .
Cũng đã gặp một em là do đấu đèn thêm khi tắt chìa khoá bị xung nguồn lên acc vẫn còn
Lên bác cần xác định rõ thì với có hướng

ThoTang_VP

Tài xế O-H
cụ chủ phản hồi kết quả với, nghe ae nói thì gặp nhiều trường hợp như thế này, có con dùng STA/STP cũng bị mà chưa sử lý đc

damsan1984

Tài xế O-H
Vụ này tôi gặp thường xuyên....mỗi lần gặp là 1 nguyên nhân khác nhau...chung quy hết về 1 mối là do thợ lắp thêm đồ vào xe....con thì do lắp loa bass, con thì do cắm sạc pin dự phòng nên nó xông điện ngược lại xe.....

situlenkinh

Tài xế O-H
chào các bác em đang gặp con crv 2009 bị hiện tượng khi rút hết chìa khóa ra khỏi ổ thì điện trên đầu dvd vẫn còn. khi tháo bình ắc quy lắp lại thì không bị nữa nhưng cũng chỉ được vài lần thì lại bị hiện tượng như trên. bác nào gặp rồi chia sẻ giúp em với ạ
có thể chập chờn ở ổ khóa

HuyComtnvn

Tài xế O-H
Vụ này tôi gặp thường xuyên....mỗi lần gặp là 1 nguyên nhân khác nhau...chung quy hết về 1 mối là do thợ lắp thêm đồ vào xe....con thì do lắp loa bass, con thì do cắm sạc pin dự phòng nên nó xông điện ngược lại xe.....
Tình huống như bác nói thì nó chỉ sảy ra ở chìa startop thui chứ như xe này là chìa cơ thì đung

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên